ทำแบบนี้ถูกต้องไหมคะ??

คือเราจะเล่าแบบย่อๆได้ใจความนะค่ะ นี้เป็นกระทู้แรกของหนูเลยค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าหนูอยู่ชั้น ม.6 ละที่โรงเรียนจัดให้มีลีลาศ ก็มีเพื่อนคนนึงค่ะ เอาพี่ที่เขาสนิทมาสอนเพื่อนในห้องเต้น ละทีนี้เราก็คิดว่าไม่ต้องเสียตังอะไร เพราะเพื่อนก็บอกว่าพี่เขา "มาช่วยเฉยๆค่ะ"

แต่ทีนี้ค่ะก่อนที่จะถึงวันจริงสองวัน พี่เขาดันบอกให้เพื่อนที่พาพี่เขามาเก็บตังเพื่อน ละเพื่อนที่เต้นมี 22 คนค่ะ ตอนแรกจะเก็บ100 บาท เพื่อนในห้องก็ไม่อะไรเป็นสินน้ำใจ แต่ก็มีบางส่วนค่ะที่คิดว่าจะจ่ายทำไมเขาเป็นคนจะมาช่วยเอง

แต่แล้วเขาก็ทักมาบอกเพื่อนที่พาเขามาอ่ะค่ะว่าให้เก็บเพิ่มจากเดิมเป็นคนละ 200 บาท เพราะบ้านพี่เขาร้อนเงินค่ะ มันสมควรไหมคะที่เขามาเรียกเก็บเงินจากเด็กอายุไม่ถึง 18 ปีละก็ไม่มีรายได้ค่ะ

มีแชทค่ะว่าเขาจะเก็บเพิ่มละก็มีโพสที่พี่เขาโพสหน้าวอลเพื่อนเราค่ะ  ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาทีนะค่ะขอร้องละค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview