เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีเพื่อนแบบนี้ควรทำยังไงคะ

กระทู้คำถาม
มันมีเพื่อนคนนึงค่ะที่เขามาตีสนิท เพื่อนคนนี้เขาเป็นคนสวย
และสูงนะคะ เขาอ่ะชอบก็อปคนอื่น นิสัยเสียชอบเอาหน้า อยาก
รู้ความคิดเห็นของ ทุกคน ว่าทุกคนคิดยังไง หนูแอบชอบเพื่อน
คนนึงค่ะและ เพื่อนคนนั้นน่ะเขาก็มาทำตามเรา ทั้งๆที่เขามีแฟน
แล้ว หนูรู้จุดอ่อนของเพื่อนที่หนูชอบ คือการจั๊กจี้ แล้วเพื่อนคน
นั้นที่หนูบอกว่าเขาสวยและสูง เขาก็มาทำตามหนู เข้ามาตีสนิท
กับคนที่หนูชอบ หนูทนไม่ไหวเลยตัดใจเลิกชอบเขา แล้วเพื่อน
สนิทอีกคนนึงของหนูค่ะ เพื่อนสนิทคนนั้นโพสต์สุขสันต์วันเกิด
คุณครู แล้วมีคำลงท้ายว่าจากใจเด็กหญิงตื้ดๆๆ แล้วเพื่อนคนที่
หนูบอกว่าสวยอ่ะค่ะเขาก็ก๊อปเพื่อนสนิทหนู แถมเขาก็อปอีก
หลายๆอย่าง เขาด่าเพื่อนสนิทหนูว่าก็อปนิดๆหน่อยๆก็ไม่ได้ แล้วเขาก็บอกเพื่อนหนูว่า ''เราเลิกเป็นเพื่อนกันดีกว่าถ้าเธอทนไม่ได้อ่ะ''
เพื่อนคนที่หนูบอกว่าสวยเขามาตีสนิทกับหนู ให้พาไปเติมน้ำ ไป
ซื้อขนม เวลาเขาทำผิดอะไรเขาจะบอกให้คนอื่นมาขอโทษตัวเขาเอง ทั้งๆที่ตัวเขาทำผิด ค่ะ เขาชอบทําตัวเป็นคนเก่ง ตอนที่มีการแสดงเขา ทําเป็น
เก่งที่สุด เขาคิดว่าเขาไปเรียนเต้นมาแล้วเขาคิดว่าเขาเก่งที่สุด
คนอื่นเต้นไม่ได้เหมือนเขาเขาเลยคิดว่าตัวเองเก่งที่สุดเคยเขา
เลย แทนตัวเองเป็นหัวหน้าของการเต้น แต่ทั้งๆที่เราเต้นได้แถม
จำท่าเต้นได้ง่ายอีก เราบอกว่าถ้าแบบนี้เวิร์คกว่าไหม เพราะว่า
มันเต้นง่ายกว่าและจําง่ายกว่า เขาก็ยังไม่ยอมเขาก็ยอมทำท่า
เต้นที่มันยากทั้งๆที่เพื่อนสนิทอีกคนนึงเราก็เต้นไม่ได้ เราไม่ค่อย
ชอบค่ะแถมเพื่อนสนิทอีกคนของเราก็ไม่ชอบเหมือนกัน เขายังมี
เรื่องที่หนูพูดไม่จบ อีกเยอะเลยค่ะ เขาทำเหตุการณ์ที่หนูไม่
ชอบเยอะมากเลยค่ะ เพื่อนสนิทหนูก็ไม่ชอบ เขาดังด้วยนะคะ
เขาดังเพราะเกาะพี่สาวที่เป็นคนดังอีกคนนึง อยากรู้ว่า ทุกคน คิดยังไงกับเขาคะแล้วก็ควรจัดการยัถ้าหนูพิมพ์ไม่รู้เรื่องยังไงขอกราบอภัยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่