DIF ลงทุนระยะยาวมาก เพื่อรับปันผล 6% คุ้มมั้ยครับ

กระทู้สนทนา
ตั้งใจจะลงทุนใน DIF สัก 20%ของพอร์ต แบบลงทุนระยะยาวมาก >20 ปี เพื่อรับปันผล 6% คุ้มมั้ยครับ

"เป็นกองทุนที่ลงทุนในกรรมสิทธิ์เสาโทรคมนาคม 6,000 เสา FOC และระบบบรอดแบนด์ในเขตพื้นที่ต่างจังหวัด และกรรมสิทธิ์ในการรับประโยชน์จากรายได้สุทธิที่เกิดจากการให้เช่าเสาโทรคมนาคม 6,183 เสาร ระบบในแก้วนำแสงหลัก และอุปกรณ์ระบบสือสัญญาณที่เกี่ยวข้อง ตามสัญญาเช่าเครื่องและอุปกรณ์ HSPA ระยะเวลา 8 ปี (สิ้นสุดวันที่ 3 สิงหาคม 2568) รวมทั้งสิทธิในการซื้อหรือรับโอนทรัพย์สินโทรคมนาคมดังกล่าวบางส่วนเมื่อสัญญาเช่าสิ้นสุด โดยสามารถใช้สิทธิ์ได้ในปี 2578" /หนังสือสรุปข้อมูลฯ Q3/2560 บลจ.ไทยพาณิชย์

ทะยอยลงทุนมาสัก1ปี ได้ 20% ของที่ตั้งใจ ทุน 14.50 บาท ตอนนี้ได้เงินประกันคืนมาอยากลงทุนในครบที่ตั้งใจ
รบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ กองทุนนี้จะอยู่ยืนยาวไปอีก 20 มั้ย

ขอบคุณครับ
ดอกไม้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่