รบกวนช่วยดูผลอัลตร้าซาวตับให้หน่อยครับ

ดูแล้วไม่เข้าใจครับ คุณหมอแนะนำให้งดอาหารมันๆ ออกกำลังกาย และเลิกเหล้า เบียร์เด็ดขาด (ปกติผมไม่ค่อยได้ดื่มเยอะนะครับ เดือนละประมาณ 1 ครั้ง) ผมยังพอดื่มได้ไหมครับ (เพื่อเข้าสังคมบ้าง) คุณหมอบอกดื่มเยอะโอกาสจะเป็นตับแข็งก็เร็ว ดื่มน้อยก็จะยืดโอกาสที่จะเป็นออกไป มันร้ายแรงแบบนั้นเลยหรอครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่