คอเลสเตอรอลสูง วิธีการรักษาโดย ไม่ต้องใช้ยา มีไหมคะ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

กระทู้คำถาม
ใครมีคำแนะนำบ้าง แฟน คอเลสเตอรอลสูง  300 คะ หมอนัดก็ไม่ยอมไป เรยอยากหาวิธีลด โดยไม่ต้องใช้ยาคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 57
มาจ่ะ แนะนำของดี เราเป็นคนรักการกินของทอด เบคอน มันหมู ขนมหวานน้ำกะทิมาเถอะ สู้หมด จนเราก็ไปตรวจสุขภาพประจำปี.... สำหรับปีนี้เลยได้ไขมันในเลือดสูงมาเป็นของแถม โดนงดทุกอย่างที่มีคลอเลสเตอรอลสูง บางครั้งก็ทำใจไม่ค่อยได้ เลยไปหาฮาวทูหรือตัวช่วยในการลดพวกไขมันเลวและคอเลสตอรอล จนเจออาหารเสริมชนิดแคปซูล Linzhi-1 ที่มีสารสกัดของเห็ดหลินจือ (สรรพคุณลดระดับน้ำตาลในเลือด ช่วยลดความดันโลหิต สร้างภูมิคุ้มกัน) น้ำมันจากเมล็ดองุ่น (ช่วยไล่ไขมันเลว กำจัดอนุมูลอิสระ ต้านเบาหวาน) ซิงค์ (ปรับสมดุลฮอร์โมน เพิ่มโอกาสการมีบุตร ลดอาการเครียด) ปัจจุบัน นอกจากออกกำลังกายเพิ่มตามคำสั่งหมอ ก็ทานอันนี้เสริมไปด้วย  ร่างกายแข็งแรงขึ้นแบบเห็นได้ชัด ป่วยยาก ปัสสาวะปกติ ไม่ฉี่ง่ายหรืออั้นไม่อยู่แล้ว ลองซื้อทานก่อนซัก30แคปซูล วันละเม็ดหลังอาหาร แล้วจะรู้สึกดีแบบเราจริง ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่