สอบถามเครื่องบดกาแฟสำหรับใช้ในบ้านค่ะ

ตอนนี้ใช้เครื่องชง espresso ค่ะ ใช้ในบ้านชงกินเองวันละ 2-3 แก้ว ก่อนหน้านี้ใช้เครื่องบดมือหมุนซึ่งก็บดได้ละเอียดมาก ชงออกมาแล้วได้ crema หอมดี แต่พอซื้อเครื่องบด N600 มา(ซื้อมาบดเพื่อชง mokapot, drip , frenchpress ด้วยค่ะ แต่ก่อนไม่กิน espresso พึ่งจะมาชอบกินช่วงหลังๆ แต่ตอนนั้นไม่ได้ดูให้ละเอียดว่ามันสามารถบดสำหรับ espresso ได้ไหม) ซึ่งเมื่อปรับไปที่ปุ่มละเอียดสุดก็ยังไม่ละเอียดเท่าเครื่องบดมือหมุนและพอเอามาชง espresso ก็รู้สึกว่าได้กาแฟแบบจางๆและน้ำผ่านกาแฟเร็วมากกกก (เมล็ดกาแฟพึ่งจะคั่วมาเมื่อ4-5 วันที่ผ่านมา) จึงมีสิ่งที่อยากปรึกษาเซียนๆเมพๆหรือคอกาแฟตลอดจนบาริสต้าทั้งหลายดังนี้ค่ะ

1.การที่ใช้เมล็ดกาแฟบดที่หยาบเกินไป แบบนี้มันเป็นสาเหตุหนึ่ง(จากหลายๆสาเหตุ)ที่ทำให้เกิด under extraction  ใช่ไหมคะ

2.เครื่องบดกาแฟ N600 นี่สามารถกดสูตรหรือมีทริคอะไรให้บดได้ละเอียดกว่านี้ไหมคะ  หรือว่าจริงๆแล้วรุ่นนี้ไม่เหมาะบดกาแฟ espresso คะ?

3. อยากได้เครื่องบดที่ละเอียดพอสำหรับชง espresso ในราคาไม่แพง ที่แอบดูๆไว้บ้างคือ
- Cuisinart รุ่น D8M-8
- Krups
สองร่นนี้เพียงพอที่จะบดกาแฟ espresso ได้ไหมคะ

4. ถ้าไม่ใช่ 2 รุ่นข้างบน มีเครื่องไหนแนะนำคะ คือไม่อยากใช้มือหมุนเพราะว่าเจ็บข้อมือค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ หรือหากมีข้อแนะนำอะไรก็ยินดีค่ะ พอดีเป็นมือใหม่มากๆ ชงเองกินเอง(และไม่อร่อยเอง ฮืออออ)

คิดว่าจะไปหาคอร์สเรียนเรื่องกาแฟพื้นฐานอยู่ค่ะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับคอร์สเรียนด้วยค่ะ วัตถุประสงค์การเรียนคือ งานอดิเรกและสำหรับชงกินเองค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ถ้าพิมพ์อะไรผิดพลาดไปก็ขออภัยและขอคำชี้แนะด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่