ชาตินี้จะได้เห็นกองหน้าเก่งกว่า ปิยะพงษ์ รึป่าวในไทย

ผมในฐานะดูบอลมาตั้งแต่สมัย พี่ตุ๊กเล่นบอล ผมว่าตอนนี้ มุ้ยเก่งกว่าครบเครื่องกว่า มีประโยชน์ต่อทีมมากกว่า พี่ตุ๊ก ทุกท่านคิดว่าไงครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 51
ผมทันดูตอนปลายๆ แกเล่นผ่านทีวี ช่วงที่กลับมาจากเกาหลีนี่สนามแตกจริงๆ

แกมีทั้งความเร็ว จังหวะยิงที่เราก็ไม่คิดว่าจะยิง และจังหวะยิงที่ดูง่ายๆ ก็ไม่ค่อยพลาด

อย่างจังหวะกระชากหนีแล้วยิง จังหวะพลิกข้อเท้าหลบกองหลัง อะไรแบบนั้นมุ้ยมีน้อย

เทคนิคสูง เร็ว ข้อเท้าดี แล้วลูกโหม่งอะไรก็เล่นได้ดี ตัวถือว่าสูงใหญ่ในสมัยนั้นจึงเบียดกับกองหลังได้ดีด้วย  หายากแล้วแบบนี้

มุ้ยก็เก่งแบบมุ้ย จังหวะดี ลูกจ่อๆ ก็เชื่อใจได้  แต่จังหวะ surprise play มีน้อย  ตัวบางกว่าลูกชนลูกเบียดนี่ไม่ค่อยได้เปรียบ

แต่ถ้ามาถึงตอนนี้ มุ้ยน่าจะติด top 3 กองหน้าไทยไปแล้ว เก่งกว่าซิโก้ เบียดกับอัลเฟรดอะไรแบบนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่