[CR] ดีงาม Jenny Sweet Yogurt เซรั่มหน้าใสใน 7-11 ที่ราคาแสนถูก

เฮลโหล่ !!!!! สวัสดีค่าาา เพื่อนๆ
อยากผิวสวย หน้าใส ไม่ต้องไปหาซื้อครีมบำรุงที่ไหนไกล เพราะครีมซองใน 7-11 นี่แหละ เด็ดเว่อร์!
อันนี้ดีจริงใช้แล้วสบายใจ ใช้ดีจนต้องบอกต่อ เลยละ ,,
จะมีหน้าตาเป็นยังไงบ้าง ตามมาดูกันเล้ยยยย

นางเอกของเราในวันนี้ คือ
JENNY SWEET YOGURT NIGHT SERUM
Whitening & Moisturizing

*อันดับแรก เรามาดูสรรพคุณตามคำเคลมของผลิตภัณฑ์กันก่อนนะจ๊ะ*
นอกจากจะเป็นเซรั่มบำรุงผิวหน้า ครีมซองนี้มีสารสกัดจากโยเกิร์ต ที่อุดมไปด้วยวิตามิน และ AHA ช่วยบำรุงให้ผิวแลดูกระจ่างใสขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ ลดเลือนริ้วรอยและจุดด่างดำให้แลดูจางลง อุดมไปด้วยคุณค่าจากสารสกัดน้ำมันบริสุทธิ์ จากเมล็ดทานตะวันและพืชพรรณนานาชนิด
ช่วยบำรุงผิวให้เนียนนุ่มชุ่มชื่น ช่วยเรื่องสิวด้วยนะ ทั้งยับยั้งและทำให้สิวอักเสบน้อยลง พวกรอยแดง รอยดำจากสิวก็จางลงเหมือนกันค่ะ พร้อมทั้งยังมีส่วนช่วยในการเสริมสร้างให้ผิวหน้าแข็งแรงสินค้าใหม่ขายดี นำเข้าจากประเทศเกาหลี

ตัวนี้ใช้ได้ทุกสภาพผิวเลยน้า แนะนำให้ใช้เป็นตอนกลางคืนจะดีม๊ากกก เซรั่มจะได้ช่วยบำรุงผิวได้อย่างเต็มที่ค่า
ตื่นมาจะได้สวยปิ๊งตามคอนเซ็ปต์ของ Jenny Sweet ว่า ยิ่งตื่นยิ่งสวยยย

*มาลงลึกกันที่ตัวผลิตภัณฑ์ของตัวนี้กันบ้างจ๊ะ
แพ็คเกจ : เป็นรูปแบบครีมซองหน้าตาน่ารัก น่ากินแบบนี้เลยค่ะ
นางนำเข้าจากเกาหลีมาวางขายใน 7-11 บ้านเราค่ะ ครีมซองของ Jenny Sweet เป็นบริษัทเดียวกับครีมซอง
ของ TONYMOLY เลย รับประกันคุณภาพ ไม่ไก่กาโนเนมนะจ๊ะ

ด้านหน้า แพ็คเกจน่ารัก นึกว่านมเปรี้ยวใน 7-11 555555
ขนาด 8 g. จิ๋วแต่แจ๋ว

ด้านหลังจะบอกวิธีใช้ และรายละเอียดต่างๆ

อะอะ ให้ดูชัดๆ มีอย. 10-2-6010006975 ด้วยน้า ปลอดภัยแน่นวลลล อิอิ

เนื้อเซรั่ม-กลิ่น : เนื้อเซรั่มสีครีมใสใส ฉีกซองมาได้กลิ่นหอมอ่อนๆ แบบนมโยเกิร์ต ไม่ฉุน
เวลาที่ทาลงบนผิวเซรั่มจะค่อยๆ ซึมเข้าสู่ผิวเร็วดี เกลี่ยง่าย ไม่เหนียวหนึดค่ะ

ถ้ากลัวแพ้ก็ทดลองที่มือก่อนได้ค่า

เมื่อทาที่มือ ไม่กี่นาที เนื้อเซรั่มบางเบาอยู่แล้ว เลยซึมง่าย ซึมไว ค่ะ

วิธีการใช้ : หลังจากทำความสะอาดผิวหน้าเรียบร้อยแล้ว ก็ให้ทาให้ทั่วใบหน้า เช้า-เย็น ส่วนตัวเราใช้ก่อนนอน
แบบพอกทิ้งไว้แล้วนอนได้เลยจ้า

เนื้อเซรั่มซึมเข้าผิวไวนะ ไม่ทิ้งความเหนอะไว้บนผิวหน้าเช่นกัน

หลังทาเซรั่มแล้วทิ้งไว้สักพัก ผิวดูชุ่มชื่นดีจ้า แลดูสุขภาพดีงี้

*ความรู้สึกหลังจากที่ได้ทดลองใช้
สิ่งที่รู้สึกได้หลังจากที่ลองใช้ 1 สัปดาห์ เป็นตัวที่ใช้แล้วชอบม๊าก !!!  ที่สำคัญไม่แพ้ !! เนื้อครีมเวลาสัมผัสอ่ะมันก็ดูเนียนๆ ลื่นๆ ซึมเข้าผิวอย่างไว ผิวเรียบเนียนขึ้น อิ่มเอิบขึ้นแบบสัมผัสได้ ให้ความชุ่มชื้นทันที รูขุมขนดูเล็กลง รู้สึกหน้าไม่แห้งตึง ใช้ไปเรื่อยๆ รู้สึกลดรอยดำจางสิว แถมดูผิวสว่างๆขึ้นด้วยค่ะซิส เพราะนาง เป็น Whitening & Moisturizing รวมกันเลย เปล่งปลั่ง ไปค่ะ ..

สรุปง่ายๆเลย เวิร์คค่ะคุณขา ลองเลือกดูกันจ้า

รีวิวครั้งนี้เป็นความรู้สึกของจากการที่เราได้ใช้ผลิตภัณฑ์จริงๆ
ผลลัพธ์ของสกินแคร์จะขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนน้า ,,

หากเพื่อนๆสนใจ หาที่เพจของแบรนด์ ได้เลยค่ะ ไปลองแวะตำมาลองใช้ดูนะคะ ดีงาม 101010
สำหรับวันนี้ ขอตัว ถ้าเจออะไรเด็ด ๆ อีกจะมาเมาท์ใหม่  ขอบคุณที่เข้ามาอ่านน้า บ้ายยยยยบายยยยยย ☺
ชื่อสินค้า:   Jenny Sweet Yogurt
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
Preview