ใส่เฮดโฟนฟังเพลงตอนนั่งทำงาน ทำอย่างไรไม่ให้ผมเสียทรงดีครับ?

กระทู้สนทนา
ก็นะ....

แบบว่าเมื่อก่อนผมชอบฟังเพลงมากๆ ชนิดที่ว่าไปไหนมาไหนต้องพก SoundAbout (เก่าไปไหน) เพื่อเอาไว้ฟังเสมอ
แล้วทีนี้พอผมโตขึ้นก็เปลี่ยนมาใช้เฮดโฟนเพื่อฟังเพลง เสียงมันได้อารมณ์กว่าหูฟังแบบเสียบหูเอามากๆเลยครับ

แล้วปัญหาก็เกิดขึ้น เมื่อที่คาดหัวของเฮดโฟนมันกดกลางศีรษะ ทำให้ผมตรงกลางโดนกดลงไป ผมเสียทรงหมดเลย
จากนั้นมาผมเลยเลิกฟังเพลงไปเลยครับ (เลิกจริงๆนะ หลายๆคนอาจมองว่าไร้สาระแต่ผมเลิกจริงๆ ขับรถผมยังไม่เปิดเพลงเลย)
แล้วมาวันหนึ่งผมเกิดอารมณ์ไหนไม่รู้เหมือนกัน เปิด YouTube ดูรายการเสวนาไปเรื่อย แล้วไปเจอเพลงเข้าเลยกดเข้าไปฟังดู
โอ้โห มันได้อารมณ์มากๆ มันบันเทิง มันพริ้วไหว มันฯลฯ จริงๆ เลยเกิดอยากฟังเพลงขึ้นมาอีกครั้ง

แต่ทีนี้ล่ะปัญหา คือผมก็อยากใช้เฮดโฟนฟังเพลงไง ดูลาซาด้ามาแล้วก็นะ หูฟัง Sony ท่าจะแจ่ม
และเดี๋ยวนี้ผมก็เป่าผมเป็นทรงฟูๆแนวเกาหลีด้วย (ไม่ได้ใส่แว็กซ์นะ ผมแห้งๆนี่ล่ะ)

จะทำยังไงดีครับ ผมถึงจะไม่โดนกดจนแบนราบลงไป
หรือผมควรหันไปใช้หูเสียบดีกว่า รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่