หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ.???
กระทู้คำถาม
บัญชี
คณิตศาสตร์
โจทย์ : สินค้าสำเร็จรูป ณ วันที่ 1 กค. 25x1 มีจำนวนมากกว่าสินค้าสำเร็จรูป ณ วันที่ 30 กย. 25x1 เท่ากับ 21,060 บาท
วัตถุดิบทางตรง 86,060
ค่าแรงทางตรง 102,010
ค่าใช้จ่ายการผลิต 55,130
งานระหว่างทำ ณ วันที่ 30 กย. 25x1 มีจำนวนมากกว่างานระหว่างทำ ณ วันที่ 1 กค. 25x1 เท่ากับ 9,200 บาท
ให้ทำ 1.คำนวณต้นทุนสินค้าที่ผลิตเสร็จ 2.คำนวณต้นทุนสินค้าที่ผลิตเสร็จต่อหน่วย (4,800 หน่วย) 3.คำนวณต้นทุนขาย
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
อนาคต ยุค robot กับ AI จะมีแต่คนจน กับ คนรวย ไม่มีชนชั้นกลาง
คนรวย มีบริษัท ผลิตสินค้า คนงาน เป็น AI ทำงาน ระบบ Robot ไม่ใช้พนักงาน ผลิตสินค้าราคาถูก คนจน ไม่มีงานทํา AI และ Robot มาแทนที่ วิศวะ ตัดสินใจ แพ้ AI หมอ ผ่าตัดไม่นิ่ง เท่าหุ่นยนต์ จะเหลือ แค่ คนร
สมาชิกหมายเลข 7644075
ต้องการเป็นผู้รับเหมา เงินได้ประเภท 7
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมต้องการจะไปทำงานที่บริษัทผลิตสินค้าจากไม้แห่งหนึ่ง โดยก่อนหน้านี้ผมเคยทำงานเป็นพนักงาน ได้ค่าตอบแทนเป็น 20% ของราคาสินค้า แต่ตอนนี้ผมต้องการเป็นผู้รับเหมาเอง โดยจะใช้เครื่องมือ อุ
สมาชิกหมายเลข 6023787
สินค้าสำเร็จรูปต้นงวดกับงานระหว่างทำปลายงวดคิดได้ยังไงค่ะ
โจทย์ : สินค้าสำเร็จรูป ณ วันที่ 1 กค. 25x1 มีจำนวนมากกว่าสินค้าสำเร็จรูป ณ วันที่ 30 กย. 25x1 เท่ากับ 21,060 บาท วัตถุดิบทางตรง 86,060 ค่าแรงทางตรง 102,010 ค่าใช้จ่ายการผลิต 55,130 งาน
สมาชิกหมายเลข 6039954
ข้าวไทย เจอสงครามราคา จากอินเดีย-เวียดนาม ราคาข้าวโลก ต่ำสุดรอบ 8 ปี /โดย ลงทุนแมน
เหตุผลหลักเลยก็เพราะว่า ต้นทุนการผลิตแพง ถึงทำให้ข้าวไทยต้องตั้งราคาแพงตามขึ้นไปด้วย https://www.facebook.com/share/p/1EVvH29gMw/ เพราะปัจจุบัน ข้าวไทยกำลังเจอสงครามราคา จากเวียดนามและอินเดียที่มีร
สมาชิกหมายเลข 2933266
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCase
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCasehttps://www.facebook.com/share/p/16zaUFqQXc/ -จุดคุ้มทุน หรือ Break Even Point สรุปง่าย ๆ ก็คือ จุดที่ธุร
สมาชิกหมายเลข 2933266
ปรึกษาแชต GPTมาว่าจะช่วยลดต้นทุนเกษตกรได้อย่างไร
โอเค เรื่องนี้ถ้าจะช่วยเกษตรกรลดต้นทุน ต้องมองทั้ง ต้นทุนตรง (เช่น ปุ๋ย ยา น้ำมัน) และ ต้นทุนแฝง (เช่น การเสียเวลาหรือความสูญเสียจากการจัดการไม่ดี) ผมขอสรุปเป็นแนวทางที่ทำได้จริง แบ่งเป็นหมวดนะ ---
สมาชิกหมายเลข 8283285
CPF กำไร Q2/68 ที่ 10,376.54 ซ่อนโต 49.85% ปันผล 1.00 บาท
CPF #ทันหุ้น- บริษัท เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) หรือ CPF แจ้งความคืบหน้าฯ สำหรับไตรมาส 2/68 มีกำไร 10,376.54 ประการที่เห็นได้ชัด 49.85% ทราบช่วงเดียวกันที่มีกำไร 6,924.59 ความสามารถที่สามารถรับไ
สมาชิกหมายเลข 6353919
ใครเก่งบัญชี ช่วยหน่อยค้าบ หาต้นทุนไม่เก่งเลย
ผมสั่งสินค้ามาจำนวน 8 รายการ รวมเป็นเงินทั้งหมด 15926 บาท (ยังไม่รวมค่าส่ง) แต่ละรายการ มีราคาต่างกัน ซึ่งราคารวมทั้ง 8 รายการนั้น คำนวณต้นทุนออกมาแล้วคือ 1.1224.50 2.3673.49 3.2204.10 4.2411.32
สมาชิกหมายเลข 1727562
คำนวณ สินค้าสำเร็จรูปแล้วก็งานระหว่างทำยังไงค่ะ
โจทย์ : สินค้าสำเร็จรูป ณ วันที่ 1 กค. 25x1 มีจำนวนมากกว่าสินค้าสำเร็จรูป ณ วันที่ 30 กย. 25x1 เท่ากับ 21,060 บาท วัตถุด
สมาชิกหมายเลข 5566552
CPF BTG ยิ้มฟันกำไรงามๆ ต้นทุนอาหารสัตว์ลดฮวบๆ นำเข้าถั่วเหลือง ข้าวโพด 0% แถมนำเข้าหมูจากอเมริการไม่ถึง 1% สองเด้งชัด
ประเด็นสำคัญ จากบทสัมภาษณ์คุณพิชัย - อัตราภาษี 19% ที่สหรัฐฯ ประกาศใช้ถือเป็นอัตราที่ไทยสามารถแข่งขันได้ และอยู่ในระดับที่ใกล้เคียงกับประเทศคู่แข่งในภูมิภาค เช่น มาเลเซีย 19%, อินโดนีเซีย 19%, ฟิลิปปิ
สมาชิกหมายเลข 6144011
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
บัญชี
คณิตศาสตร์
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ.???
วัตถุดิบทางตรง 86,060
ค่าแรงทางตรง 102,010
ค่าใช้จ่ายการผลิต 55,130
งานระหว่างทำ ณ วันที่ 30 กย. 25x1 มีจำนวนมากกว่างานระหว่างทำ ณ วันที่ 1 กค. 25x1 เท่ากับ 9,200 บาท
ให้ทำ 1.คำนวณต้นทุนสินค้าที่ผลิตเสร็จ 2.คำนวณต้นทุนสินค้าที่ผลิตเสร็จต่อหน่วย (4,800 หน่วย) 3.คำนวณต้นทุนขาย