,,บ่วงหงส์,, เป็นละครฟีลกู้ดที่แฝงแง่คิด ไม่ได้เพอร์เฟ็ค แต่เราชอบมากนะคะ

สำหรับเราที่ดูมาตั้งแต่ต้นจนจบ เราชอบเนื้อเรื่องกับนักแสดงมากเลยค่ะ เราไม่รู้ว่าคนอื่นยังไงนะคะ แต่สำหรับเรา เราชอบค่ะ เป็นละครของคิมที่ดูแล้วชอบ และคงกลับมาดูซ้ำ

สิ่งที่เป็นจุดแข็งสำหรับเรื่องนี้
1.เนื้อเรื่อง(บทประพันธ์) ที่แข็งมากของคุณกิ่งฉัตร ความสนุกมันจะพีคขึ้นเรื่อยๆ บทตรงช่วงการทำงานของนางเอก คือดีมากๆ
2.นักแสดง โดยเฉพาะ เจมส์จิ-คิม และพนักงานเชียงรายจารวี
3.ความอินของความรัก พระ-นาง เราไม่รู้คนอื่นว่าไง แต่เราอินและชอบมากค่ะ

ส่วนจุดอ่อน คงจะเรื่องที่เคยบอกไป
1.บท มีบางตอนบทดี แต่บางตอนบทก็ออกทะเลเกินไปค่ะ เติมบทมาในส่วนที่ไม่จำเป็นกับเส้นเรื่องเยอะเกินไป
2.การตัดต่อ คิดว่าตัดได้กระชับกว่านี้
3.คอสตูม ช่วงก่อนนางเอกเป็นพนักงาน ไม่โอเคเลยค่ะ เหมือนอยากให้คาแรคเตอร์นางเอกดูน่ารักเกินไป แล้วทรงผมหน้าม้าด้วย ส่วนพระเอกทรงผมไม่ต่อเนื่อง บางฉากดี บางฉากไม่ดี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เรามีความสุขกับละครเรื่องนี้นะคะ ขอให้ป้าแจ๋วเก็บไปพัฒนาต่อๆไป^^

สุดท้ายในฐานะแฟนละครของน้องคิม อยากฝากถึงน้องคิมค่ะ เรื่องนี้มีบางฉาก เรารู้สึกว่าน้องเล่นได้ไม่เท่าที่เราคิด อาจจะเป็นเพราะช่วงถ่ายทำ พ่อคิมเข้ารพ. น้องเคยสัมเองว่า ช่วงนั้นล่องลอย ไม่มีแก่ใจจะทำอะไร จึงอยากให้คนดูเห็นใจน้องด้วยค่ะ ถ้ามีบางฉากที่พลาดไปหรือยังไม่เข้าถึงอารมณ์เท่าที่ควร

ส่วนที่อยากฝากน้องคิมคือ

1.การตีความคาแรคเตอร์นางเอก จากสัมก็รู้ว่าน้องกังวลว่ารับบทเหวี่ยงวีนอีกแล้ว บอกว่าพยายามเล่นให้ต่าง ซึ่งมันทำให้คาแรคเตอร์นางเอกดูดรอปลง อยากบอกว่า ถ้าคาแรคเตอร์มันจำเป็นต้องซ้ำ ก็คือซ้ำ ทำเต็มที่ไปเลย ไม่ต้องกลัว
2.การเรียนรู้อาชีพของตัวละครที่เราแสดง อยากให้คิมทำการบ้านให้หนักกว่านี้ในเรื่องต่อๆไป
3.การคอนโทรลเสียงพูด คิมพยายามมาได้ดีในระดับนึงแล้วนะ แต่ยังไม่พอ ต้องทำให้ดีกว่านี้อีก

รักคิมมี่มากนะจ้ะ รอละครเรื่องต่อไปอยู่ เตรียมรับระเบิดลูกใหญ่กว่าในคมแฝก 5555 ส่วนเจมส์จิ 2 เรื่องต่อไป ปังแน่นอน จากค่ายและเรื่องแล้ว รอดูน้า^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่