[CR] รีวิว Oab's Soap สบู่กาแฟดังของขุ่นแม่โอป คือดีอะแกร!!

มาแล้ววววววว หลังจากได้เล็งสบู่ของขุ่นแม่โอปมานาน ก็ได้ฤกษ์ซื้อมาลองจนได้

ยิ่งช่วงหลังสงกรานต์แบบนี้แล้วนั้น บางคนอาจมีผิวพังมาจากช่วงสงกรานต์

วันนี้เลยมาลองสบู่สคับกาแฟ ที่เขาบอกว่า ช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่า ลดรอยดำด้าน

แม้ในจุดที่มีปัญหาเช่นข้อศอก หัวเข่า หรือข้อพับตามร่างกายด้วย มาคะมาดูกัน

เริ่มจากมาดูแพคเกจจิ้งกันก่อนมาในกล่อง ที่หน้ากล่องมีขุ่นแม่โอปและยังมีน้องอลินอลันด้วยนะจ๊ะ >3<
(ออกตัวว่าเป็นติ่งน้องค่ะ555++)

ด้านหลังมีรายละเอียดและส่วนประกอบบอกด้วยค่ะ

จะมีตาข่ายตีฟองแถมมาให้ด้วยนะ

ต่อมามาดูตัวสบู่กันดีกว่า ขนาดสบู่มาเท่าฝ่ามือจับกำลังพอดี สีดำเข้มเพราะเป็นสบู่กาแฟอะนะ

มาลองกันเลย เราลองจุ่มสบู่ลงน้ำแล้วลองถูกๆ สิ่งที่เห็นสิ่งแรก สบู่เกิดฟองและมีเม็ดสคับออกมาอย่างเห็นได้ชัด
(ด้วยการใช้มือเดียวถูอีกมือถือกล้องนั้นเลยอาจจะทำให้เห็นไม่ชัดนะจ๊ะ)

ครั้งนี้ลองนำสบู่มาใส่ในถุงตาข่ายตีฟองกัน จุ่มน้ำแล้วลองถูๆดู โอ้ววววว ฟองมาเยอะเลยจร้าทีนี้ เนื้อฟองนุ่มมากค่ะ

จะแค่ถูฟองให้ดูก็กะไร มาค่ะงานแขนต้องมา ถูๆๆ ถูเสร็จล้างออก อู้ฮูๆๆๆ เนียนๆ (ปกติไม่ขัดไงขี้ไคลเยอะ555++)

มาให้คะแนนกันดีกว่า ขอให้คะแนน 4.5/5

ส่วนตัวไม่ถึงขั้นเห็นผลครั้งแรกแล้วขาวจั๊วเลยนะ แต่ขัดขี้ไคลออกได้ดีเลย หลังขัดเราลองลูบแขนแล้วรู้สึกว่าแขนเนียนลื่นดีค่ะ ชอบๆ และชอบตรงสคับกาแฟอะคะ หลังที่ได้ลองที่แขนแล้วเราเลยไปลองอาบน้ำทั้งตัวเลย และได้ลองใช้กับหน้าแล้วด้วย ผ่านค่ะ ไม่สิวไม่แพ้ด้วย กะว่าจะลองให้เป็นประจำดูก่อนว่าจะทำให้ขาวขึ้นมั้ยอันนี้ต้องลองไปเลื่อยๆ >3<

เกือบลืมๆ เราซื้อมาในราคาก้อนละ 250 บาท เราซื้อที่ร้าน O' s Coffee ที่ยูเนี่ยน มอลล์ จร้า
รู้สึกว่าเขามีขายออนไลน์ด้วยนะจ๊ะ ลองไปหากันดูเนอะ

ครั้งหน้าจะรีวิวไอเทมไหนนั้น โปรดติดตามชมกันนะค่ะ อมยิ้ม02
ชื่อสินค้า:   Oab's Soap
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่