พวกกุ้ง หอย ปลาหมึก แช่แข็ง ตามแมคโคร อร่อยน้อยกว่าของสดเยอะไหมครับ

สงสัยว่ารสชาติของพวกสัตว์ทะเลแบบแช่แข็งอย่าง กุ้ง หอย ปู ปลา ปลาหมึก จะแย่ลงกว่าพวกของสดที่ซื้อมาจากตลาดขนาดไหนครับ

เคยได้อ่านมาว่ากุ้งถ้าไปแช่แข็งจะทำให้เนื้อกรอบเด้งมากยิ่งขึ้น ซึ่งก็ดูน่าสนใจดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าพวกหอยแมลงภู่ ปลาแซลมอน ปลาหมึก พวกนี้เป็นยังไงบ้าง

ถ้าอร่อยน้อยกว่าไม่มากจะได้ไปซื้อมาทำกับข้าวครับผม จะได้ไม่ต้องไปเสียเวลาแกะพวกเปลือกให้เหนื่อย

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่