[CR] เจ๊ปากแห้งแจกรีวิวลิปมัน 23 ชิ้นราคาสิบกว่าถึงพันกว่า - part2 220-1500 บาท

มาแล้วค่ะอีกกระทู้ อันนี้ทางไปกระทู้ที่แล้วนะคะที่รีวิวลิปมันราคาระหว่าง 12-200 บาทไป https://pantip.com/topic/36061846

กระทู้พาร์ทนี้จะเป็นลิปมันที่ราคาอัพขึ้นมาอีกค่ะ ไปดูกันเลย

ข้อมูลเบื้องต้นของเกณฑ์รีวิว ให้ตั้งแต่ 1 ถึง 5 ดาวตามนี้ค่ะ
Lipstick-friendly ทาแล้วสามารถแต่งหน้าต่อได้ ลิปไม่เยิ้ม ไม่ต้องรอให้ซึมนานจนเกินไป
ชุ่มชื้นนาน วัดจากทาก่อนนอนในห้องแอร์แล้วตื่นมาปากไม่แห้งค่ะ
ซึมได้ดี ทาแล้วไม่ใช่แค่เคลือบๆ
เนื้อเหนียว ดาวของข้อนี้คือวัดว่าเหนียวมากหรือน้อย ดาวเยอะจะเหนียวมากนะคะ
เนื้อมันวาว ดาวเยอะก็วาวมากมันมากค่ะ

เริ่มอันแรกก่อนเนาะ ลิปอันไหนมีสีจะมีรูปปากหลังทาให้นะคะ

1. The Body Shop Born Lippy กลิ่น raspberry ราคา 220 บาท (เนื้อลิปจริงสีอ่อนและออกชมพูกว่านี้นิด
หน่อย)

ซื้อใช้ตอนเรียนโทที่อังกฤษค่ะ เพราะราคาไม่แรง (ประมาณ 2 ปอนด์) ยิ่งเป็นสมาชิกก็ลดเยอะกว่าที่ไทยมาก ซื้อมานานแต่เหลืออยู่เยอะมากเพราะมันเหนียวและเยิ้ม ให้ความชุ่มชื้นน้อยไปนิดนึง (เวลาปากแตกที่อังกฤษ ตัวช่วยเราคือเภสัชในกระทู้ก่อน มากกว่าอันนี้) ข้อดีอันเดียวคือกลิ่นหอมเหมือนซูกัสชมพูกลิ่นราสเบอร์รี่เป๊ะ

ปากก่อนและหลังทา

รูปเต็มหน้าจ้า

Lipstick-friendly **
ชุ่มชื้นนาน **
ซึมได้ดี **
เนื้อเหนียว ****
เนื้อมันวาว ****
ชื่อสินค้า:   ลิปมัน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่