ทำไมบางคนถึงบอกคนที่กินสตาร์บั้คว่าติดหรู ฟุ่มเฟือย หัวสูง ทั้งๆๆที่ไม่จำเป็นต้องเป็นแบบนี้

ผมเป็นคนนึงที่กินสตาร์บั้คค่อนข้างบ่อย อย่างต่ำก็สัปดาห์ละ 1 แก้ว ผมรู้สึกว่าแก้วนึงที่จ่ายไปเขาก็ให้ผมมาคุ้มค่าน่ะ แล้วก็ไม่ได้มองว่าฟุ่มเฟือย แต่เพื่อนผมทั้งในโซเชียลหรือเพื่อนที่ทำงานจะมองว่าต้องเวอร์กิน ต้องหัวสูง ทั้งๆ ที่เรากิน 50-60 ได้ แต่กินแล้วมันรู้สึกไม่คุ้มค่า

สตาร์บั้คเขาชงกาแฟที่ค่อนข้างละเอียด บรรยากาศมันให้สำหรับคนที่มากินกาแฟ มุมมมองผมน่ะ ราคามันแพงกว่าร้านอื่นจริง แต่มันก็รู้สึกคุ้มกว่าร้านอื่นเหมือนกัน

อยากให้ลองปรับมุมมองให้ว่าคนที่กินกาแฟเขาไม่ได้หัวสูง ติดหรู แต่เขากินเพราะมันตอบโจทย์การกินกาแฟของเขาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่