อยากทราบว่าทำไมคนในครอบครัว จ้องจะจับผิดในตัวเราอย่างเดียวเลยครับ ??

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ    ........ปัญหามันเริ่มจากที่ตัวเอง
ทำไมเวลาผมทำดี คนในครอบครัวไม่เคยจำไม่เคยชมเลย (ผมไม่ได้อยากจะให้ชมนะครับนะครับ แต่ผมอยากให้เค้ามองว่า เออผมก็ทำดีเป็นนะ) แต่เค้าไม่เคยเห็นเวลาทำผมความดีเลย
แต่เวลาผมทำผิด ผมกับโดนทุกคนตอกย้ำ ผมกับโดนทุกคนเหยียบซ้ำ ผมโดนสาระพัด โดนแขวะในครอบครัวไม่พอยังโดนคนอื่นแขวะอีก
(ผมยอมรับนะครับ ว่าผมไม่มีอะไรดี เป็นลูกที่แย่ แต่ที่แย่กว่านั้น คือ ผมเคย 'ติดยา' แต่ผมเลิกแล้วครับ .. )
จากที่ผมเคยติดยา ผมคิดว่ามันเท่ มันดูดแล้วทำงานดี แต่ป่าวเลยครับ ผมโทรมลงทุกวัน โทรมมาก จากน้ำหนัก59 เหลือ 46 ครับ มีดั้งพุ่งขึ้นด้วยนะครับ ^^
ผมคิดว่ามันดี้ดี แต่คิดผิดอย่างงมะหันครับ !! เรื่องคือ 'ผมไปช่วยพี่ขายของ' ช่วงแรก ผ่านไปด้วยดี แต่พักหลังๆ  ทำไมคนเริ่มแขวะๆ เหมือนเค้าจะประนามผม ผมก็อดทนขายของต่อไป แต่ผมก็อดคิดไม่ได้ว่า เอะ!! ทำไมคนอื่นเค้าเริ่มรู้เรื่องเราเยอะจัง ละ..  จังหวะนั้น!! ผมกำลังก้มเก็บของใส่ถุง ผมเห็นพี่ผมกำลังเอารูปผมไปเปรียบเทียบแบบ เอาให้คนอื่นดูอะครับ .. ผมก็ทำจนกับบ้าน ! พอมาถึงบ้านผมมานั่งคิดนอนคิด จนผมไม่ไปขายของ ผมคิดจะเลิก แต่ผม ก็เลิกได้ครับ !! #ผมแค่งงว่า เรื่องคนในครอบครัวทำไมต้องเอาไปเล่าให้คนอื่นฟัง บอกคนอื่นทำไม !!! สิ่งที่ผมพูดมา ผมแค่อยากเล่า แล้วอยากรู้ว่า ผมเป็นคนในครอบครัวอยู่หรือป่าว..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่