อยากได้เมล็ดข้าวโพดที่ไม่เป็นหมันจะหาได้จากที่ใหนครับ คืออยากลองปลูกและเก็บเมล็ดพันธุ์เอง

คือที่บ้านปลูกข้าวโพดอาหารสัตว์ครับ จะปลูกทีต้องซื้อเมล็ดพันธุ์ทีนึง ราคาก็ตกต่ำมากๆครับ ต้นทุนก็สูงเอาๆ เลยอยากจะลดต้นทุนเมล็ดที่เราสามารถเพราะเองเก็บเกี่ยวไว้ปลูกครั้งต่อไปได้เอง แต่จะหาเมล็ดแบบนี้ได้ที่ใหนครับตอนนี้ มีใครขายบ้างครับ จะเอาไปเพาะพันธุ์เองดูครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่