บอกลาขาใหญ่และพุงย้อย

2ปีที่แล้วแอมเคยตั้งกระทู้รีวิวตัวเองไว้นานแล้ว หลังจากนี้แอมจะมาสอนวิธีลดความอ้วนที่ยั่งยืนหลังจากลองผิดลองถูกมานาน
ย้อนกลับไปเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ​(ความรู้ต่างๆนี้แอมศึกษาด้วยตนเองแบบบ้านๆ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะค้า)

ดูจากรูปเหมือนแอมเป็นคนผอมปกติใช่ไหมเอ่ยยยย แต่ไม่ช้ายยยย สิ่งที่ซ้อนไ้วไม่มีใครเคยเห็นนั่นคือ ขากับพุง ที่ใหญ่มาก
พูดแบบนี้ไม่เห็นภาพมาดูกันดีกว่า

เริ่มแรกสุดยังไม่ได้ศึกษาการลดน้ำหนักวิธีแรกที่เริ่มทำคือ การวิ่ง วิ่งเป็นเวลา2เดือนได้ ผลลัพธ์ที่ได้คือผอมมากกกกกก
คิดว่าตอนนั้นตัวเองผอมไป ในที่นี้แอมลดอาหารการกินด้วยนะคะ งดของหวานเด็ดขาด ของทอดเด็ดขาด น้ำหนักลดฮวบมาก จาก 47เหลือ42

ดูจากหน้าจะเห็นว่า หน้าลดเยอะมากหน้าตอบมาก

หลักจากนั้นเลยเลิกออกกำลังกายมาซักพักใหญ่ได้
แอมจึงเปลี่ยนวิธีการลดน้ำหนักใหม่ โดย เน้นสร้างกล้ามเนื้อ+เบิรน์ไขมัน และคุมอาหารผลลัพธ์ที่ได้มันแตกต่างกันสินเชิง
ผลลัพธ์ที่ได้

รูปนี้เป็นการลดน้ำหนัก ควบคุมอาหาร โดยใช้เวลาเพียง3เดือนนะค้า

ส่วนขาก็ลดตามไปค่ะ

(ปัจจุบันตอนนี้ นนประมาณ 44-45 นะคะ สูง160)

ป.ล บางคนอาจจะคิดว่าแอมไม่ได้อ้วนมาก แต่แอมคิดว่า แอมเป็นพวก Shinny fat (ผอม แต่มีพุง) ดังนั้นแอมจึงตัดสินใจลดค่ะ
ต่อไปจะเป็นวิธีการออกกำลังกายของแอมนะคะ
ปกติแอมจะออกกำลังกาย 4 ครั้งต่อสัปดาห์นะคะ ช่วงแรกจะเต้นเป็นคลิปนี้
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ทำได้อยู่1เดือนค่ะ ผอมลงไปพอประมาณ แต่ในที่นี้แอมไม่ได้ซีเรียสกับน้ำหนักนะคะ เดี๋ยวท้ายกระทู้จะมาสอนสิ่งต่างๆที่ผู้หญิงมักเข้าใจผิดค่ะ
หลักจากนั้นเริ่มศึกษาวิธีเล่นเวทต่างๆนาๆ
ทำไมต้องเล่นเวท ? ไม่เล่นได้ไหม ? ลองนึกตามแอมนะคะ สมมุติว่าเราลดความอ้วนโดยการคาร์ดิโออย่างเดียวถามว่าผอมมั้ย ผอมค่ะ แต่จะผอมแบบเนื้อนิ่ม นี่คือสิ่งที่แอมประสบปัญหาอยู่ทุกวันนี้ แต่ถ้าเราเวท ควบคู่กับคาร์ดิโอ ร่างการจะผอมละตึงๆไม่เผละค่ะ ดีกว่าคาร์ดิโอเฉยๆแน่นอน

ส่วนตารางเวทที่แอมเล่นจะประมาณนี้นะคะ

จันทร์ ไหล่ หลังแขน
อังคาร ขา ก้น
พฤ ท้อง หลัง
ศุกร์ ขา หน้าแขน
เสาร์ อาทิตย์ ถ้าว่างแอมชอบไปวิ่งค่ะ

ช่วงการก่อนเล่นเวท โดยปกติแอมจะวอมโดยการเดินก่อน5นาทีทุกครั้งแล้วจึงเล่นเวท
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่