*** ไก่สไปซี่วิงส์ดิปชีส *** สูตรไมโครเวฟจ้า

สวัสดีค่ะ วันนี้เรามีเมนูจากไมโครเวฟมานำเสนอค่ะ ง่ายๆ  ใครๆก็ทำได้  นั่นก็คือ...ปีกไก่สไปซี่วิงส์ดิปชีสสสสสสสส อมยิ้ม05

>>> วัตถุดิบมีดังนี้ค่ะ <<<

1. ปีกไก่ครึ่งกิโลกรัม (10-12 ชิ้น)

2. เนยทางขนมปัง 1 ก้อน หรือ 1 ช้อนโต๊ะ

3. ซอสมะเขือเทศ 1 ช้อนโต๊ะ

4. ซอสพริก 1 ช้อนโต๊ะ

5. ผงหมักไก่สไปซี่ (เราใช้ของโลโบ ซองละ 18 บาท)  2 ช้อนพูนๆ

6. ชีสโรยพิซซ่าหรือมอสเซอเรลล่าชีส 1 ถ้วย

>>>  มาเริ่มทำกันเลยนะคะ <<<

1. นำเนย ซอสมะเขือเทศ ซอสพริก และผงหมักไก่สไปซี่ มาผสมกันในถ้วยที่สามารถนำเข้าไมโครเวฟได้

2. คลุกๆ ผสมๆ เล็กน้อย แล้วนำเข้าไมโครเวฟ ไฟกลาง 450 วัตต์  2 นาที จนเนยละลาย แล้วคนผสมให้เป็นเนื้อเดียวกัน

3. นำปีกไก่ที่ล้างและสะเด็ดน้ำแล้ว มาคลุกกับซอส แล้วหมักในตู้เย็นอย่างต่ำ 2 ชั่วโมง

(ข้ามคืนเลยก็ได้นะคะ ไม่ว่ากัน ยิ่งหมักนาน ยิ่งเข้มข้นค่ะ)

4. หมักเสร็จแล้วก็นำมาเข้าไมโครเวฟไฟแรงสุด 800 วัตต์ เลยค่ะ 10 นาที

แล้วนำมากลับด้าน เวฟไฟแรงต่ออีก 10 นาที เป็นอันเรียบร้อยจ้า  แค่นี้ก็อร่อยแล้ว  

แต่ถ้ายังไม่สะใจก็นำชีสโรยพิซซ่าหรือมอสเซอเรลล่าชีส 1 ถ้าย เข้าไมโครเวฟไฟกลาง 450 วัตต์ประมาณ 1 นาทีครึ่ง

เอามาจิ้มตอนร้อนๆ ชีสจะยืดดดด อร่อยสุดๆ

หวังว่าเมนูนี้จะถูกใจกันนะคะ ถ้าชอบสูตรอาหารง่ายๆ ใช้แค่ไมโครเวฟ และอยากดูเวอร์ชั่นวีดีโอ

สามารถเข้าไปชมและติดตามได้ใน facebook แฟนเพจ "ใครๆก็ทำได้"  

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เราจะนำสูตรไมโครเวฟมาเสนอเรื่อยๆเลยค่า อมยิ้ม01

>>> เมนูไมโครเวฟอื่นๆ <<<    

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่