พระพุทธเจ้า มีตัวตนจริงๆไหมครับ

ในทางประวัติศาสตร์  มีอะไรที่บ่งบอกว่ามีเจ้าชายสิทธัตถะ จริงๆบ้างครับ   เช่น พวกสถานที่ๆเกี่ยวข้องกับท่าน หรือข้อเขียนต่างๆในสมัยนั้น จากหลายๆแหล่งที่เขียนไว้ในทิศทางเดียวกัน อะไรทำนองนี้ครับ

ปล. ไม่เอาหลักฐานจากพระไตรปิฎก อะไรแบบนี้นะครับ อยากได้หลักฐานที่อยู่ในช่วงเวลาที่ท่านยังมีชีวิตอยู่เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่