ถ้าผ่านสัญญาจ้างงาน (ทดลองงาน) จะต้องมีสัญญาจ้างงานอีกฉบับไหมค่ะ?

ขอสอบถามเกี่ยวกับสัญญาจ้างงานค่ะ
ตอนนี้สัญญาจ้างเป็นแบบทดลองงานค่ะ 119 วัน

มีใจความตอนต้นว่า "นายจ้างตกลงที่จะว่าจ้างลูกจ้าง ในระยะแรกให้เป็นลูกจ้างทดลองปฏิบัติงาน
มีระยะเวลาไม่เกิน 119 วัน หากปรากฏว่า ผลงานในระหว่างการทดลองงาน ความประพฤติ
ตลอดจนทัศนคติในตัวงานและในการทํางานรวมทั้งสุขภาพร่างกายและจิตใจ
เป็นที่น่าพอใจ นายจ้างอาจว่าจ้างเป็นลูกจ้างประจํา หรือ ลูกจ้างตามสัญญาต่อไป"

เรากำลังจะเริ่มงานที่ใหม่ค่ะ ตอนที่คุยกัน เงินเดือนช่วงทดลองงานกับตอนผ่านงานไม่เท่ากันค่ะ
เลยสงสัยว่า ถ้าเราทดลองงานผ่าน เงินเดือนจะปรับขึ้น จะต้องเซ็นสัญญาใหม่ใช่ไหมคะ?

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่