หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ปลาแซลมอน 1 ตัว แล่เนื้อออกมาได้ประมาณกี่กิโลครับ
กระทู้คำถาม
อาหารญี่ปุ่น
พอดีที่บ้านชอบกินปลาแซลมอน ทุกทีก็กินที่ร้านหรือไม่ก็ซื้อแบบเป็นชิ้นๆ ตามซุปเปอร์มาหั่นทานเอง
แต่เห็นว่ามีในขายในเนตแบบเป็นตัวๆ ราคาต่อกิโลถูกดี และดูวิธีแล่ในยูทูปก็น่าจะพอไหว
เห็นบอกตัวนึงประมาณ 5-6 กิโล สมมุติตีซะ 6 กิโล พอตัดหัว เลาะก้าง เอาหนังออกแล้ว จะเหลือเป็นเนื้อปลาจริงๆ ประมาณกี่กิโลครับ
คืออยากเปรียบเที่ยบดูว่าซื้อแบบเป็นตัวจะคุ้มกว่ากันเยอะมั้ย คือที่บ้านคนเยอะครับ เลยต้องซื้อทีละเยอะหน่อยจะได้พอกันกิน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ไปซื้อปลาแซลมอนสด ที่ Makro โลละ 6XX เพื่อเอามากินเป็นซาซิมิ
ไปซื้อปลาแซลมอนสด ที่ Makro โลละ 6XX เพื่อเอามากินเป็นซาซิมิ แต่พอเอามากิน รสชาติมันไม่เหมือน อย่างที่กินใน โออิชิ อะครับ ผมกินไป 4-5 ชิ้นเล็กแล้วเลิกเลย ทั้ง ๆ ที่เป็นคนชอบกิน ปลาแซลมอนดิบมาก ไม่ทราบ
pumpkinsster
ปลาแซลมอน1กิโลกรัมนี่แลเป็นซาชิมิได้กี่ชิ้นอ้ะ
อยากทราบว่าปลาแซลมอน1กิโลกรัมแล่ได้กี่ชิ้มผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
สมาชิกหมายเลข 827997
ซื้อแซลมอนยกตัวที่ไหน
สอบถามการซื้อปลาแซลมอนสดแบบไม่ฟรีซได้ที่ไหนค่ะ ราคาไม่แพงมากแบบยกตัว หรือครึ่งตัวก็ได้ค่ะ ใครมีข้อมูลรบกวนหน่อยนะคะ
Hayeon_mom
ไปเจอFB เพจขายปลาแซลมอนเลยสงสัยครับ ?
ไปเจอ FB Page ขายปลาแซลมอนมาครับ http://www.facebook.com/salmonlyshop เลยสงสัยว่ามีใครเคยสั่งไหมครับ ปลาแซลมอนที่นี่มันดีกว่าอย่างไรครับ ดูจากภาพแล้ว ไม่ค่อยรู้สึกต่างจากแซลมอนท๊อปเท่าไรเลย การเลือกแซ
crazyoxygen
เนื้อปลาแซลมอนหรือทูน่า 1 kg เวลาหั่นทำซูชิ มันจะได้ประมาณกี่ชิ้นหรอครับ
มีแผนอยากจะเปิดร้านขายอาหารญี่ปุ่น แบบระดับกลางๆ คนทั่วไปทานได้ครับ (แบบจานนึง 2 คำ ราคาอยู่ในช่วง 30-50 บาท) ช่วงนี้ก็กำลังสำรวจทำเลร้าน กับราคาของอยู่ เห็นเนื้อแซลมอนชิ้น 1 kg ที่เขาแล่แล้ว ขนาดมันก
AlphaJR
ถ้าปลาดึกดำบรรพ์ชนิดนี้ยังไม่สูญพันธุ์ เราน่าจะได้จับมาทำเป็นอาหารกินแทนปลาทูมั้ยครับ
Leedsichthys ปลาดึกดำบรรพ์ที่เค้าสันนิษฐานว่ารูปร่างคล้ายปลาทูน่า แต่ดูขนาดตัวปลาก่อน ใหญ่กว่าคนเยอะ แต่ก็น่าคิดว่าถ้าปลาดึกดำบรรพ์ตัวนี้ ชนิดนี้ยังไม่สูญพันธุ์ เราน่าจะได้เนื้อปลาแบบไม่อั้น และหันม
สมาชิกหมายเลข 6652492
แซลมอนแม็คโครกินสดได้ไหม?
พอดีวันนี้ไปเดินซื้อของเข้าบ้านที่แม็คโครละเหลือบไปเห็นแซลมอนที่หั่นชิ้นไว้อยู่แผนกปลาสดแล้วก็นึกอยากกินยำแซลมอนขึ้นมาเลยซื้อมา2ขีด134บาท แต่พอมาหาข้อมูลบางคนบอกกินได้บางคนบอกกินไม่ได้ สรุปมันกินสดได้
สมาชิกหมายเลข 7270483
ไม่ตรงปกอย่างแรง ร้านอาหารญี่ปุ่น แจกเค้กข้าวโปรวันเกิด ลูกค้าไปลองแล้วน้ำตาจะไหล
ไม่ตรงปกอย่างแรง ร้านอาหารญี่ปุ่น แจกเค้กข้าวหน้าปลาแซลมอนโปรวันเกิด ลูกค้าไปลองแล้วน้ำตาจะไหล ถ่ายภาพไปขอบคุณร้าน กลับโดนไล่ลบ-บล็อก เป็นเรื่องที่ผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่ง โพสต์ข้อความลงในกลุ่ม พวกเราคื
สมาชิกหมายเลข 7213721
🗾 🍷👱♀️😊🤗💑 ฉู่ฉี่ปลาคุโระโซย Kuro Soi (Black Rock Fish) กับชาชิมิปลาอาจิ Aji (Horse Mackerel) 😸❤️
วันนี้ชวนรับประทานปลากันค่ะ ส่วนตัวทำอาหารง่ายๆ วิธีไม่ซับซ้อน ปรุงด้วยวัตถุดิบและเครื่องปรุงที่หาได้ไม่ยาก เราอยู่ญี่ปุ่นพอจะหาซื้อเครื่องทำอาหารไทยได้และเพื่อนมาหาก็หอบเอาของจากไทยมาให้ด้วย ク
teddy bear in the box
ตอนที่3 [Home made] ซาซิมิ แซลมอน นอร์เวย โดย เรียวมะจอมหิว
ซาซิมิ คือ อาหารดิบที่ต้องใช้ของสดจริงๆเท่านั้น แซลมอน คือ ปลาทะเล(ที่วางไข่ในแม่น้ำ)น้ำเย็นชนิดหนึ่ง นอร์เวย คือ ประเทศแถบเหนือติดมหาสมุทรอาร์กติก ตอนที่3 ซาซิมิ แซลมอน นอร์เวย โดย เรียวมะจอมหิว เ
สมาชิกหมายเลข 893697
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารญี่ปุ่น
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 1
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ปลาแซลมอน 1 ตัว แล่เนื้อออกมาได้ประมาณกี่กิโลครับ
แต่เห็นว่ามีในขายในเนตแบบเป็นตัวๆ ราคาต่อกิโลถูกดี และดูวิธีแล่ในยูทูปก็น่าจะพอไหว
เห็นบอกตัวนึงประมาณ 5-6 กิโล สมมุติตีซะ 6 กิโล พอตัดหัว เลาะก้าง เอาหนังออกแล้ว จะเหลือเป็นเนื้อปลาจริงๆ ประมาณกี่กิโลครับ
คืออยากเปรียบเที่ยบดูว่าซื้อแบบเป็นตัวจะคุ้มกว่ากันเยอะมั้ย คือที่บ้านคนเยอะครับ เลยต้องซื้อทีละเยอะหน่อยจะได้พอกันกิน