ขอสอบถามเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องครับ Spark 115

รถผมใช้งานมา1ปี2เดือน วิ่งมาเกือบๆ 19,000 กิโลแล้วครับ โดยปกติวิ่งงานวันนึงก็ประมาณ50-60กิโล
แต่ถ้าวันไหนวิ่งเป็น100กิโลก็จะรู้สึกได้ว่าเสียงของเครื่องดังแปลกๆ เพื่อนบางคนบอกผมว่าเป็นที่น้ำมันเครื่อง

ปกติผมจะใช้น้ำมันเครื่องของยามาฮ่า 4T SAE20W40 ขวดละ100บาท ซึ่งก็ไม่รู้ว่าน้ำมันเครื่องตัวนี้ดีหรือเปล่า
และผมจะถ่ายนำ้มันเครื่องทุกๆ2,000กิโล อยากได้คำแนะนำเรื่องน้ำมันเครื่อง ว่ายี่ห้อไหนดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่