ทึ่ไหนมีหมอเก่งโรคผิวหนังบ้างคะ(ที่ไม่ใช่ด้านความงาม)ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ

ตอนนี้น้องสาวเป็นโรคผิวหนังที่ฝ่ามือค่ะ เป็นตุ่มใสๆเม็ดเล็กๆและแห้ง ถลอก
อาการจะเป็นหนักช่วงกลางคืน คือ แสบ แห้ง และคันมาก ความรู้สึกคือเหมือนไฟไห้มมือเค้าเลนค่ะ
ล่าสุดลองพาไปหาหมอทึ่ รพ.เซนหลุยส์ ศูนย์โรคผิวหนัง คุณหมอบอกว่าเป็นเชื้อรา โดยให้ยามากินและทา
แต่ดูเหมือนจะไม่ค่อยดีขึ้นเลยค่ะ น้องเป็นมานานมากแล้วไปหาหมอมาเยอะมาก หมอส่วนมากจะจับฉีดยา
บ้างก็บอกเป็นภูมิแพ้ บางท่านก็บอกงดอาหารทะเล บางท่านก็บอกแพ้สารเคมี แต่สิ่งที่เกิดขึ้นคือ พอกินยา
อาการของน้องก็จะทุเลาไปสักพัก กลับมาปกติ แต่พอยาหมดไม่เกิน 1-2 วันก็กลับมาเป็นอีก ตอนนี้สงสารน้องมากเลยค่ะ
รักษากันมาหลายปี ทรมานแทน แถมเสียเงินไปเยอะมาก
รบกวนผู้มีความรู้แนะนำคุณหมอเก่งๆ หรือ รพ.ไหนที่มีหมอเก่งๆให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่