ถ้าไม่ชอบ แล้วทำไม ไม่ปฎิเสธมาเลยครับ จะมาคุยให้ผูกพันทำไม

คือแบบ คุยกับคนๆนึง คุยกัน บอกคิดถึงกัน เป็นห่วงกัน กินข้าวยัง ตื่นยัง ร้องเพลงให้ฟังหน่อย เป็นห่วงนะ

ถ้าไม่ชอบแล้วจะมาให้ความหวังทำไม ทำไม ไม่บอกเลย เราจะได้ไม่เสียใจ

เราจะได้ไม่ทุ่มเท เราจะได้ไม่ทิ้งใครหลายๆคนเพื่อคนๆเดียว

เราจะได้ไม่ทะเลาะกับพี่ กับเพื่อน เพื่อคนๆเดียว

ไม่รักทำไมไม่บอก แล้วไปคุยกับคนอื่นทั้งที่คุยกับเราอยู่
คืออะไร เห็นเราเป็นตัวแก้เหงา ตัวคั่นเวลา หรืออะไร

โทษทีนะครับ แค่นี้หละ พอกันที เราจะเดินออกมาอย่างช้าๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
คุณผิดที่คิดไปเองครับ
ความคิดเห็นที่ 3
ผิดที่เราเองด้วยแหละครับ ที่ไปเจอ ผญ ดอกสีทองแบบนั้น คิดไปเองด้วยว่าเธอให้ใจ ทั้งๆ ที่มันก็ทำกับ ผช หลายคน
แต่ ผญ บางคนเขาก็ต้องการเป็นเพื่อนนะครับ เขาแค่ต้องการคุย อันนี้ผมก็เข้าใจนะ
ก็นะ ถ้ามาแบบเพื่อนเราก็รู้ แต่แบบประเภทที่มาบอกคิดถึง ไปเที่ยวด้วยกันตลอด จับมือกัน โอบกัน อ้อนให้เราซื้อของให้ ฯลฯ
สุดท้ายบอกว่าอึดอัดกับเรา บอกว่าเราไม่ใช่ อ้าว!!! แล้วที่คุณมริงทำมาทั้งหมดคืออะไรหละ... กรูไม่ใช่สินค้าทดลองนะเว้ย!!!

ก็อยากจะบอกไว้ว่าเป็นบทเรียนนะครับ ผมก็ผ่านมาแล้ว เมื่อเวลาผ่านไปคุณกลับมานึกคุณจะรู้สึกตลกตัวเองนะครับที่ไปคลุกคลีกับ ผญ พันธุ์นี้
ความคิดเห็นที่ 21
คุณก็ทิ้งหลายๆคนเพื่อมาคุยกับเค้าไม่ใช่หรอค่ะ สรุปคือคุณคิดว่าเค้าใช่เลยเลือกคุยกับเค้าคนเดียวเท่านั้น แต่เค้าเมื่อคุยกันผ่านไปปรากฏว่าคุณไม่ใช่สำหรับเค้า อาจจะเติมเติมสิ่งที่เค้าต้งการไม่ได้ แค่ครคุยแล้วรู้สึกดีเฉยๆ แต่ยังไม่ใช่หรือเปล่า เลยทิ้งคุณไป ผูกพันธ์มันก็ใช่ค่ะ แน่อยู่แล้ว แต่เพราะคุนชอบเค้ามากกว่าเลยผูกพันธ์มากกว่า ผิดที่คุณไม่เผื่อใจเองด้วย ต้องเข้าใจนะคะคุยกันไม่มีสถานะมันก็สิทธิของเค้าว่าจะตัดสินใจยังไง สุดท้ายกุก็เคยโดนค่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่