แซลม่อนที่ขายใน makro ทำซาเซมิ กินได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
แซลม่อนที่ขายใน makro ทำซาเซมิ กินได้มั้ยครับ
ถ้าได้ต้องเลือกแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
จริงๆมีถ่ายรูปเก็บไว้หมดแล้วนะครับเหลือแค่รอเวลาเขียนรีวิวเรื่องแซลม่อนแมคโครครับ....เขียนสั้นไว้ให้ก่อน

แซลม่อนขายในแมคโครแยกได้เป็น 2 ชนิด
1. แซลม่อน Chill (อยู่แผนกปลาสด)
2. แซลม่อน Freeze (อยู่ในตู้แข็ง)

โอเคเรื่องปลาที่จะเอามาทำซาซิมิเราคุยกันแค่แซลม่อนสดนะครับ (Chill-Grand) เป็นแซลม่อนนั่งเครื่องบินมาทางAir Cargo ส่งตรงจากนอร์เวย์มาถึงเมืองไทย (แซลม่อนฟาร์ม....ยืนยันทุกครั้งที่พิมพ์ Wild Salmon[ตามธรรมชาติ] หากินยากพอสมควร และไม่ควรนำมาทำกินดิบๆ ควรผ่านการบ่มโดยผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น)

แซลม่อนสดในแมคโครมีสองสไตล์เท่าที่เห็นตอนนี้ (อาจจะต่างกันในบางสาขา)

- แซลม่อนชำแหละแล้ว
จะตัดแบ่งนำมาจำหน่าย บรรจุอยู่ในถุงสุญญากาศแช่ในตู้แช่(แผนกปลาสด) มีทั้งแบบยกข้าง(Filletมาทั้งข้าง) หรือแยกเป็นท่อนๆ(หนึ่งFilletจะมีประมาณ 3-4 ท่อน) พวกนี้แบ่งย่อยเป็นสองประเภท คือ
A-Trim ตัดแต่งมานิดหน่อย เหลือหนัง/พังพืด/ก้าง ต้องไปจัดการต่อ
E-trim มาแบบพร้อมกิน...เอาไปแล่ก็กินได้เลย (แพงกว่าA-trimประมาณ 100 บาท/กิโล)
ถ้าไม่มั่นใจอะไรในตัวเองซื้อ E-trim มาทำกินก็ได้ครับ(โลละแถวๆ700)
[ตัวE-trim นี่คือชำแหละแบบเทียบเท่าพวกใน TOPS/Foodland/Gourmet/Maxvalu คือเอาไปทำกินได้เลย]

- แซลม่อนยกตัว
สวรรค์ของคนรักแซลม่อน ราคาจะแกว่งแถวๆ 270-310บาท/KG หนึ่งตัวขนาดประมาณ 4-5.5 กิโล (แล้วแต่ว่าไซส์ไหน) ราคานี้ซื้อยกตัวเท่านั้น
[กินดิบได้แน่นอน.....รับประกันโดยร้านซูชิชื่อดังหลายร้านในไทย....เห็นในชุดพนักงานมีโลโก้หรามาขนไปทีนึงเกิน10ลัง(40ตัว+)]

ทีนี้มีขั้นตอนสำหรับคนที่ไม่ถนัดในการชำแหละเอง....ที่แมคโครมีบริการ(อาจจะบางสาขานะครับลองถามดู)....บริการชำแหละปลาแซลม่อนแบบถูกสุขลักษณะ โดยทีมงานจากบริษัทขายแซลม่อนเอง......ย่อให้ง่ายๆคือเขาจะชำแหละออกมาเป็น Fillet แบบ2ข้างให้ครับ (จะได้เนื้อมาสองแผ่น) ลักษณะประมาณ A-trim คือต้องไปเอาก้างปลาออกเอง กับไปเอาหนังออกเอง อาจจะยากหน่อยในส่วนนี้ ถ้ามีมีด Yanagi จะช่วยได้พอสมควร
[ขั้นตอนนี้ขึ้นกับความสามารถพนักงานล้วนๆครับ ถ้าเจอพนักงานเก่งจริงก็จะได้ Fillet สวยๆ (เคยเจอระดับแบบเนี๊ยบระดับเดียวกับครัวญี่ปุ่นก็มีครับ) ไปเจอบางคนก็อาจจะมึนๆหน่อยคือมีดไม่คมก็จะแย่นิดหน่อย(แต่วิธีการถูกต้องตามตำราครับ) ขอให้เจอพนักงานเก่งๆครับ]

ดังนั้นขอยืนยัน...ด้วยฐานะคนทำอาหารญี่ปุ่นแบบสมัครเล่น ว่าปลาแซลม่อนแมคโครแบบสดสามารถนำมาทำซาซิมิกินได้แน่นอนครับ

ปล.แซลม่อนเท่าที่ถามมาส่วนมากจะเข้าประมาณ วันอังคาร // วันศุกร์หรือเสาร์(แล้วแต่สาขา) โปรดสอบถามได้ที่แผนกปลาสดครับ

ปล2.แซลม่อนแมคโครถือว่าสดมาก จะดีกว่าร้านอาหารญี่ปุ่นแบบบุฟเฟ่ต์ในราคา400-500อีกครับ(ร้านพวกนี้บางร้านใช้เกรด Freeze)

ไว้วันไหนรออ่านกระทู้ที่ผมเขียนเรื่องแซลม่อนนะครับ....จะสอนถึงวิธีดูเนื้อว่าสดไม่สด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่