ตัวตันมาก ช่วยหน่อย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือมีเรื่องอยากให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยให้คำปรึกษาหน่อยค่ะ
ตอนนี้ อายุ 19 ค่ะ น้ำหนัก 57.7  สูงเเค่ 153
ก่อนหน้านี้ น้ำหนักเเค่ 46 - 48  เเต่มีช่วงที่ก่อเข้ามหาลัยไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย น้ำหนักเลยขึ้นมา 52-54
จึงซื้อยาลดความอ้วนมากินค่ะ  ตอนนี้รู้สึกว่าอึดอัดมากเหมือนตัวจะเเตก
ขาใหญ่ น่องใหญ่มาก (น่องใหญ่กว่าเพื่อนผู้ชายเกือบทุกคน อมยิ้ม08 )
อยากรู้ว่า ควรเริ่มในการลดยังไง ก่อนหน้านี้ใช้วิธีนับเเคล กับ เต้นตามคาดิโอในยูทูป เเต่ก็ไม่ค่อยช่วยอะไรเลย
หรือว่า ลดไม่ถูกจุดค่ะ ?

ใครให้คำปรึกษาได้ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่