[CR] ~• Camel ตะลุยชิม •~ Casa Grill ร้านอาหารอิตาเลี่ยนอร่อยแท้ แบบโฮมเมด

เมื่อช่วงเย็นแวะมาทำงานในวันหยุดแถวออฟฟิศ (ขยันใช่ไหมละ^^) หลังเลิกงานจึงลองหาร้านอาหารใกล้ๆ ออฟฟิศทาน
เล็งไว้นานไม่ได้ลองสักทีกับร้าน Casa Grill เป็นร้านอาหารอิตาเลี่ยน ตั้งอยู่ในโครงการบี อเวนิว (ตรงข้ามสำนักงานเขตสายไหม) อาหารจะถูกใจเพื่อนๆ หรือไม่ตามมาชมกันครับ

(การรีวิวทั้งหมดเป็นภาพถ่ายด้วยกล้องโทรศัพท์อาจไม่สวย แต่ภาพอาหารจะใกล้เคียงกับอาหารของจริง และรสชาติอาหารทั้งหมดเป็นเพียงความรู้สึกส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครับ)

บรรยากาศหน้าร้านครับ

ต่อด้วยบรรยากาศในร้าน

ระหว่างที่สั่งอาหารคุณป้าเจ้าของร้านเล่าให้ฟังว่าคุณลุงเป็นเชฟทำอาหารอยู่ในร้านอาหารที่ต่างประเทศมานานกว่า 30 ปี รสชาติอาหารที่ทำจะเป็นสไตล์อิตาเลี่ยนแท้ๆ หลังจากสั่งอาหารไปเรียบร้อยมาดูอาวุธที่จะใช้ในวันนี้กัน

ไม่นานนักเมนูแรกก็มา "อโวคาโด สโมคแซลมอนสลัด" รสชาติเยี่ยม จานนี่อร่อยดี รสชาติไม่แพ้ร้านใหญ่ๆ แถวทองหล่อเลย

จานต่อมา "สปาเก็ตตี้สโมคแซลมอน คาเวียร์ครีมซอส" คาเวียร์และครีมซอสเข้ากันดีอร่อยครับ

เคยมีคนบอกว่าถ้ามาร้านอาหารอิตาเลี่ยน แต่ไม่สั่งพิซซ่าถือว่ามาไม่ถึง จึงจัดพิซซ่าไป 2 ถาด หลังจากสั่งพิซซ่าไปคุณป้าถามว่าทานเผ็ดได้ไหม ผมบอกว่าทานได้คุณป้าจึงหยิบพริกสเปนมาให้ คุณป้าบอกคนอิตาลี่ชอบทานรสเผ็ด จึงทำพริกสเปนไว้สำหรับทานคู่กับพิซซ่าครับ

(พริกขี้หนูสเปน+น้ำมันมะกอก)

ถาดแรก Pizza 4 Cheese  4 ชีสที่ประกอบด้วย mozzarella, parmesan, gorgonzola และ cheddar

รสชาติหน้าพิซซ่าอร่อย แต่ผิดหวังตรงแป้งตอนแรกคิดว่าจะเป็นแป้งบางกรอบแน่ๆ T^T

ถาดที่สอง Pizza ใส่ แฮม เห็ด อาติโช้ค และมะกอก อย่างที่บอกไปแล้วว่าแป้งไม่ใช่แป้งบาง ถึงรสชาติจะอร่อยก็ยังแอบเซ็งนิดๆ

จานสุดท้ายปิดด้วย "ชีสเบอร์เกอร์" รสชาติเนื้ออร่อยเสียดายเนื้อชิ้นเล็กไปนิด แต่ก็เข้าใจที่เล็กเพราะราคา 130 บาท

สรุปค่าเสียหายวันนี้

รสชาติและคุณภาพอาหาร 3.5/5
ความสะอาด, บรรยากาศร้าน 4/5
การบริการ 4/5
ราคา 3.5/5

ข้อดี อาหารรสชาติอร่อยไม่แพ้ร้านใหญ่ๆ เลย
ข้อเสีย อันนี้ส่วนตัวเลยแป้งพิซซ่าร้านอาหารอิตาเลี่ยน สำหรับผมต้องเป็นแบบบางกรอบและอบเตาถ่านเท่านั้น

ใครที่สนใจรีวิวเก่าๆ ของผมสามารถตามไปอ่านกันได้ในนี้ครับ >>>>>>[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สำหรับวันนี้ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม และคราวหน้า ~• Camel ตะลุยชิม •~ จะไปที่ไหนรอเชียร์กันด้วยนะครับบบบ สวัสดีครับ
ชื่อสินค้า:   Casa Grill ออเงิน (สุขาภิบาล 5)
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่