ช่วยแนะนำอุปกรณ์สำหรับเปลี่ยนก๊อกน้ำอ่างล้างจานหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ก๊อกน้ำอ่างล้างจานที่บ้านผมชำรุดมีน้ำรั่วซึมตามฐานเคาท์เตอร์ครัวลงมานองพื้นบ่อยๆ
ผมสงสัยว่าก๊อกน่าจะเสียเลยอยากจะเปลี่ยนก๊อกอันใหม่แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์ประปาและราคาเลยครับ
เลยอยากจะขอคำแนะนำ ระบบเดิมเค้าเจาะผนังใต้ซิงค์ล้างจานลอดท่อเข้ามาใช้ข้องอ90องศา
ต่อท่อขึ้นไปที่ซิงค์ล้างจาน เจาะรูที่ข้างซิงค์ล้างจานลอดท่อจากข้องอมาต่อกับก๊อกน้ำที่รูนี้

ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นตัดท่อน้ำที่ผนังใต้ซิงค์ล้างจานให้สั้นลง ใส่วาล์วเปิดปิดน้ำเข้าไป
หลังวาล์วต่อกับสายยางสแตนเลส สายยางสแตนเลสลอดเข้ารูที่ข้างซิงค์ล้างจานต่อกับก๊อกน้ำอันใหม่

ระบบใหม่นี้ผมต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้างครับและราคาประมาณเท่าไร

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แก้ไข* เพิ่มรูปภาพแผนผัง ขออภัยที่ไม่ได้ใส่รูปมาตั้งแต่แรกครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่