ช่วยด้วยครับ แมวเป็นโรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบ รักษาไม่หาย

แมวเป็นโรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบ รักษายังไงก็ไม่หาย ต้องไปสวนท่อที่โรงพยาบาลมาเกิน 10 ครั้งแล้วครับ รักษาที่ รพส เหษตร

สวนท่อได้ 1 อาทิตย์ พอถอดท่อออก แมวฉี่ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ ท่อฉี่ก็กลับมาตีบอีก สลับไปมาแบบนี้หลายเดือนแล้ว ผมพาแมวไป รพส แทบจะทุกอาทิตย์เลย จนตอนนี้ผมเครียดมากๆ ค่ารักษารวมๆกันก็จ่ายไปหลายหมื่นแล้ว ไม่หายซักที สงสารเค้าด้วย ตอนสวนท่อก็ดูเค้าจะเจ็บ ตอนถอดท่อพอฉี่ไม่ออกก็ดูเค้าทรมาน

ล่าสุดหมอจะให้ผ่าตัดแปลงเพศ เพราะหมอบอกว่าตรงปลายอวัยวะเพศแมวผมค่อนข้างตีบ ถ้าผ่าตัดน่าจะดีขึ้น แต่ดูเหมือนหมอก็ยังลังเลไม่อยากให้ผ่า ไม่ทราบว่าแมวใครผ่าตัดแปลงเพศมาแล้วบ้างครับ แล้วดีขึ้นมั้ย หรือมีข้อเสียอะไรบ้าง

ใครมีแนวทางรักษา, รพส ที่เชี่ยวชาญเรื่องนี้ หรืออาจารย์หมอที่เก่งๆเรื่องแมวเป็นโรคนี้ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่