ใครเล่นฟิตเนสที่ Fitness First สาขา Q-House บ้างคะ?

กระทู้คำถาม
เพิ่งเริ่มเล่นได้2ครั้งค่ะ และสนใจ PT

คอนไปสมัคร เทรนเนอร์ที่จะดูเราเป็นระดับ Elite ค่ะ แต่พอถึงวันนั้นเป็นเทรนเนอร์อีกคนโทรมา เป็นระดับpersonal trainer ธรรมดาค่ะ

เราเพิ่งสมัครฟิตเนสเป็นครั้งแรก ไม่เคยเล่นมาก่อนเลย ก็เลยไม่รู้ว่าถ้าใช้เทรนเนอร์ระดับธรรมดา จะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน
โดยส่วนตัวที่ไปมาสองครั้ง เทรนเนอร์ที่ดูแลเราก็ดีนะคะ แต่ด้วยความที่ไม่เคย เลยเปรียบเทียบไม่ถูกและไม่รู้ว่าดีจริงมั๊ย 555

อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์มาก่อนอ่ะค่ะว่าควรจะยังไงดี
ที่เราสมัครฟิตเนสเพราะอยากให้ตัวเองแข็งแรงขึ้น เพราะปกติเหนื่อยง่ายมากๆๆ แล้วก็อยากลดขา ลดแขน ลดหน้าท้องด้วยค่ะ สูง 167 หนักประมาณ 48-49 แต่เหมือนไขมันไปอยู่เฉพาะจุด เซลลูไลท์เยอะ รู้สึกย้วยๆอ่ะค่ะ

สาขานี้ใกล้ที่ทำงานและใกล้MRT ค่อนข้างสะดวกมาก ตั้งใจจะไปให้ได้อย่างน้อยอาทิตย์ละ 4-5 ครั้งค่ะ

เมื่อวานเซลล์เสนอ PT แบบ PT Buy Now 5 ชั่วโมง 2500 แล้วก็เสนอ แบบ 30 ชั่วโมงด้วยค่ะ
เราซื้อแบบ 5ชั่วโมงมาแล้ว จริงๆไม่ซีเรียสที่จะซื้ออีก30ชั่วโมงเลยนะคะ เพราะตั้งใจจะเล่นระยะยาว
แต่แอบกังวลเรื่องเทรนเนอร์เลยยั้งไว้ก่อน และเราไปเล่นคนเดียวด้วยค่ะ ไม่มีเพื่อน รู้สึกว่าถ้ามีเทรนเนอร์จะอุ่นใจกว่า

ถ้ายังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่