หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
มีใครบ้างมั้ยที่อยู่กรุงเทพแล้วไปทำงานใช้เงินวันนึงไม่ถึง 100 บาท
กระทู้สนทนา
มนุษย์เงินเดือน
อาหาร
รวมทั้งวันเลยนะครับ ผมนี่ขนาดมีมอร์เตอร์ไซด์ ให้แว้น
วันนึงยังหวิดสองร้อยเลย เช้าค่าน้ำขวด 15 บาท อาหารเช้า 20-30
กลางวัน 40 + น้ำ ขนม กาแฟ แล้วแต่ประมาณ 20-30
กลางคืน 40
รวมแล้ว ปรกติชีวิตประจำวันจะใช้ประมาณ 135-155 บาท แบบไม่นับค่ารถเลย
แต่ถ้าในวันประหยัด ๆ จริง ๆ ก็ทำได้นะครับ วันนึงไม่ถึง 50 บาท เช้าน้ำเปล่า 15 บาท กินทั้งวัน
กลางวัน มาม่า 2 ห่อบวกไข่ 20
เย็น ข้าวปลากระป๋อง ไข่ต้ม ไข่ดาว ไข่เจียวทำเอง ก็ตกวันละ 35-50 บาท แต่มันจะทำได้ไม่หมดทุกวันแน่นอน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
...ความจนมันน่ากลัว มาเช็ดดูว่าคุณใช้เงินมากหรือน้อยกว่า 217 บ.///...ถ้าฉันรวยจะสวยหั้ยดูเด้อ...!!!
...จน ไม่จน จน ไม่จน... ...ความจนมันน่ากลัว ไม่มีใครอยากเกิดมาจน แต่คนเราเลือกเกิดไม่ได้ บางคนเกิดมาจนแต่ก็ไม่ย่อท้อ พยายามสร้างตัวจนรวย บางคนเกิดมาจน พยายามแล้วแค่พออยู่พอกิน บางคนเกิดมาจน พ
สมาชิกหมายเลข 3533461
คิดเหมือนกันไหมครับว่าค่าครองชีพเรื่องการกินในปัจจุบันจะถูกหรือแพงขึ้นอยู่กับการเลือกของเรามากกว่า
เห็นหลายคนบอกปัจจุบันของแพงมาก แต่ผมไม่รู้สึกว่ามันจะแพงขึ้นตรงไหน แถมตอนนี้แฮปปี้กับการกินทุกมื้อแบบสุดๆ อาศัยอยู่ใจกลางกรุงเทพฯ อาหารหนึ่งอิ่ม มื้อกลางวันกับเย็นแค่ 40-50 เอง ส่วนใหญ่จะเน้นกินข้าวแก
สมาชิกหมายเลข 4873473
มีใครเคยลองใช้จ่ายต่อวันแบบประหยัดสุดๆบ้างมั้ยครับ จ่ายไปกี่บาท
ผมลองกิน ใช้ แบบตามใจตัวมานานละ เดือนนี้อยากลองคุมสุดๆ ดูว่า จะประหยัด ลดสิ่งฟุ่มเฟือยได้มากน้อยแค่ไหน มีวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ ประหยัดสุดละผมว่า - เช้าไปขี่จักรยานเล่นโดยไม่เข้าเซเว่น (เซเว่นน
สมาชิกหมายเลข 1620202
'ปลาทูทอดราดซอสเปรี้ยวหวาน' เมนูใหม่@กาแฟบางน้อย จ.สมุทรสงคราม
วันนี้แวะไปหามื้อเช้าดีๆหม่ำที่ตลาดน้ำบางน้อยอย่างเคย ร้านนี้เคยรีวิวไว้ค่ะ ว่าเขามีเครื่องดื่มและอาหารเช้าเบาๆ เช่นไข่ลวก (ลวกไข่สวยมากกกก) ไข่กระทะ ไข่ม้วน https://pantip.com/topic/41662485/deskto
หนอนแบกเป้
[TripNote] ลุงเล่า Ep.328: ย้อนอาหารหนึ่งปี กับปัจจุบัน น้ำปลาหวาน & สะเดาลวก & ปลาดุกปิ้ง
วันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 - GMT+07:00 🕒 12:56 น. 📌 ChaDa มัทฉะมะพร้าวปั่น เครปกรอบ กาแฟมะพร้าวปั่น วันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 - GMT+07:00 🕒 14:16 น. น้อยหน่าเนื้อ หวานๆฉ่ำ
คนตื่นลุง
วางแผนการใช้ชีวิต และเงินอนาคตข้างหน้าอย่างไร
เพื่อนๆถามว่า.... อายุ 40 +6ถึง7แล้วทำงานมาทั้งชาติ อยู่ตัวคนเดียวไม่มีลูกไม่มีเมียและครอบครัว เก็บเงินอย่างไรใช้วิธีแบบไหน(เนื่องจากอยู่ตัวคนเดียวไม่มีแฟนไม่มีครอบครัวไม่มีลูกไม่เคยแต่งงานเ
สมาชิกหมายเลข 9149394
มื้อเช้ากับกลางวัน
มื้อละ 25 รวม 50 น้ำฟรีกาแฟฟรี อยู่แบบพอเพียง
Neverforever
ใช้ชาไทยผสมน้ำเปล่า,ลด-เลิกดื่มเพื่อลืมเธอน้ำอัดลม
ผมดื่มน้ำอัดลมวันละลิตร+มา10กว่าปีแล้วครับจนถึงปัจจุบัน เริ่มแรกผมอยากจะลดเลิกการดื่มเหล้าเบียร์,ซึ่งก็ได้ผลอยู่แต่ ก็มาติดน้ำอัดลมแทนครับ,จนอายุขึ้นเลข50ขวบแล้วผลเสียก็ ตามมาหลายอย่างแต่ก็ยังข
สมาชิกหมายเลข 8503682
ทำไมกาแฟร้อน40 แต่กาแฟเย็น 50เพิ่มแค่น้ำแข็ง ทำไมค่าน้ำแข็งแพง10บาท เป็นเพราะอะไร
เนื่องจากมนุษย์ออฟฟิส ต้องกินกาแฟทุกวัน จากที่สังเกตมา งงกับการตลาดการตั้งราคากาแฟ 1 กาแฟร้อน 40บาท กาแฟเย็น 50 สรุปค่าน้ำแข็งสิบบาททำไมแพง 2 การตลาดหลอกล่อ ที่ไปอ่านมา ตั้งราคา แก้วเล็
สมาชิกหมายเลข 6079255
มื้อเช้าคั่วกลิ้งกับไข่ดาว
ปกติกับอย่างเดียว 25 วันนี้มีไข่ดาวเพิ่มอีก 6 บาท ต่อด้วยกาแฟอีกแก้ว ยาวถึงกลางวันเลย
Neverforever
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
มนุษย์เงินเดือน
อาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 3
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
มีใครบ้างมั้ยที่อยู่กรุงเทพแล้วไปทำงานใช้เงินวันนึงไม่ถึง 100 บาท
วันนึงยังหวิดสองร้อยเลย เช้าค่าน้ำขวด 15 บาท อาหารเช้า 20-30
กลางวัน 40 + น้ำ ขนม กาแฟ แล้วแต่ประมาณ 20-30
กลางคืน 40
รวมแล้ว ปรกติชีวิตประจำวันจะใช้ประมาณ 135-155 บาท แบบไม่นับค่ารถเลย
แต่ถ้าในวันประหยัด ๆ จริง ๆ ก็ทำได้นะครับ วันนึงไม่ถึง 50 บาท เช้าน้ำเปล่า 15 บาท กินทั้งวัน
กลางวัน มาม่า 2 ห่อบวกไข่ 20
เย็น ข้าวปลากระป๋อง ไข่ต้ม ไข่ดาว ไข่เจียวทำเอง ก็ตกวันละ 35-50 บาท แต่มันจะทำได้ไม่หมดทุกวันแน่นอน