เว็บไซต์สมัครงาน JobsDB

1)เวลาapplyนี่ส่วนใหญ่ส่งไปทางเมล์ของบริษัทที่อยู่ในประกาศ หรือapplyผ่านJobsDBกันหรอคะ?
2)Application status ในหน้าของ resumeที่ส่งไปแล้วเนี่ย คือบอกว่าทางHR ได้เปิดดูแล้วหรืออะไรแบบนี้รึเปล่าคะ ?
3)คือเราapplyผ่านทางJobsDBไป ไม่ได้ส่งไปที่เมล์โดยตรง กลัวเขาไม่ได้ดู ควรจะส่งซ้ำไหมคะ?

*เราapplyไปเย็นวันก่อน ช่วงเช้าเมื่อวานถึงเพิ่งได้รับอีเมล์จากJobsDBว่าเพิ่ง approved resumeของเรา แล้วก็เพิ่งส่งไปที่บริษัทอ่ะค่ะ
ช่วงเช้าวันนี้เราลองเช็คapplication status เห็นว่า viewed แต่ยังไม่มีโทรศัทพ์หรืออีเมล์มา ควรจะเริ่มกลัวได้ตอนไหนคะ?5555
Facepalm

::edit ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นค่ะ แบบนี้คงไม่ส่งผ่านเว็บอีกต่อไป TT ::
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เอาอีเมล์เขามา แล้วส่งไปด้วยตัวเอง อย่า Apply ผ่านเว็บ
ยกเว้นบางบริษัทที่เขียนกำกับไว้ชัด ๆ ว่ารับเฉพาะ Apply ผ่านเว็บเท่านั้น

สมัครงานมา Apply ผ่านเว็บไม่เคยมีคนตอบสักครั้งเดียว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่