ยานอนหลับทั่วๆไป มีผลเสียด้านใดบ้างครับ ?

กระทู้คำถาม
คุณป้าของผมมีอาการนอนไม่หลับมานาน ทำให้สุขภาพโดยรวมไม่ดีเลยครับ อ่อนเพลีย ป่วยบ่อย คุณป้าจึงมาขอคำปรึกษาที่ผมก่อนจะไปปรึกษาหมออีกที ว่าปกติยานอนหลับทั่วๆไป หรือยาที่ทำให้หลับสนิท หลับสบาย มีผลเสีย หรือข้อเสียอย่างไรบ้างต่อคนอายุ 60++ ครับ ป้าผมไม่มีโรคอื่นใดๆครับ แค่ไม่สบายทั่วๆไป แต่จะป่วยบ่อยขึ้นหลังจากนอนไม่หลับครับ ขอคำชี้แนะจากผู้รู้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่