ทำไมถึงชอบ☆ติ๊กเจษฎาภรณ์ผลดี☆เหตุผลต่อไปนี้คือคำตอบ ☆มากกว่าคำว่าหล่อ☆ ส่วนหนึ่งของประสบการณ์ตรง แล้วคุณหละ?

เรื่องเล่าความประทับใจจากรุ่นพี่  อ่านแล้วคือยิ้มแก้มแตก  จากใจติ่งค่ะ นี่คือแค่ส่วนนึงที่ได้เจอ ใครมีประสบการณ์ตรงน่ารักๆแบบนี้ของ นายน้อยเจษฎาภรณ์ผลดี มาเล่าสู่กันฟังอีกนะค่ะ
1. มาก่อนเวลานัดทุกครั้ง เป็นดาราที่ตรงเวลาที่สุด
2. สวัสดีทุกคนเมื่อมาถึง เรียกทุกคนว่าพี่ และเมื่อจะกลับจะเดินไปลาทุกคนพร้อมคำว่า "ขอบคุณนะครับ"
3. ยิ้มแย้ม อารมณ์ดี พอแต่งหน้าทำผมเรียบร้อย ก้อจะเดินสายทักทายทีมงานทุกฝ่าย
4. ไม่เคยขออะไรพิเศษกว่าคนอื่น บอกเสมอว่า "ไม่เป็นไรค่ะ ผมอะไรก้อได้ สบายมาก"
5. ทำการบ้านก่อนที่จะมาทำงานทุกครั้ง แสดงความคิดเห็นและนำเสนออย่างคนที่ทำการบ้านมาอย่างดี
6. ตั้งใจทำงานมากกกก ไม่เคยบ่น ไม่ว่าจะถ่ายกันมาตั้งแต่เช้า จนถึงดึก ไม่เคยถามว่าเหลืออีกกี่ shot เราจะถ่ายกันถึงกี่โมง ไม่เคยถามว่ากี่โมงแล้ว
7. คำพูดที่จะพูดเสมอคือ "พร้อมตลอดเวลา"☆☆☆☆☆(ชอบจัง)
8. ไม่เคยเล่นโทรศัพท์ตลอดเวลาที่อยู่ไหนกอง
9. เวลามีคนขอถ่ายรูปคู่ จะช่วยหามุม หาแสงสวยๆสุดฤทธิ์
10. ไม่เคยทำหรือขออะไรที่ทำให้เราลำบากใจ จนบางทีต้องบอกติ๊กด้วยความเกรงใจว่าให้ทีมดูแลติ๊กบ้างเถอะ
11. ไม่เคยบ่นว่าหิว ทั้งที่เราถ่ายจนเกินเวลาทานข้าวมาเป็นชั่วโมง พอถึงเวลาเบรคกอง ก้อจะเดินไปเข้าแถวรวมกับทีมงาน หยิบจานและช้อนเอง โดยให้ตักกับข้าวทุกอย่างราดไปบนข้าวเลย
12. อาไก่ ผู้จัดการก้อน่ารักที่สุด เวลาที่จะดูหลานทำงาน ก้อไปยืนตัวลีบๆ แอบอยู่มุมๆ บอกว่าเกรงใจ เดี๋ยวจะไปเกะกะคนอื่น
13. เป็นดาราที่เป็นกันเองและทำงานง่ายที่สุดเท่าที่เคยเจอมา
14. ถ้าอยากคุยกับติ๊กนานๆ ให้ชวนคุยเรื่องเกี่ยวกับธรรมชาติ เพราะจะคุยได้เป็นชั่วโมงๆ แบบ non-stop 5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่