เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ท้อค่ะ ออกกำลังกายหนัก น้ำหนักไม่ลดเลย

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ นอนไม่หลับเลย เดินไปเซเว่น ตัดสินใจชั่งน้ำหนัก แต่ 55 เท่าเดิม
เราไม่ใช่คนอ้วน แต่เราออกจะมีน้ำมีนวล ช่วงมหาลัยจะอยุ่ที่43-46
ตอนนี้25แล้ว หนัก 55 มาห้าเดือนแล้ว พีคมาก สูง 163 สัดส่วน 38 24 36
ค่ะ เหมือนจะดีเลยแต่ขาเราใหญ่ย้วยตรงต้นขาด้านในย้วย เราวิ่งทุกวัน วันละ 700 แคลเลยนะ
85 นาที มาสองเดือนแล้ว โดยที่ไม่กล้าชั่งน้ำหนัก กะว่ารู้สึกผอมขึ้นจะไปชั่งเพราะนี่ก็แค่สองเดือนที่จิงจัง
คือจิงๆออกกำลังกายเป็นประจำอยุ่แล้วแต่การกินเรากินปกติ แต่สองเดือนมานี้เราตั้งใจมาก ทั้งสั่งอาหารคลีน
และไม่กินเหล้าเบียร์ ออกกำลังกายทุกวัน มันน่าจะลงมั่งสิน้ำหนัก. มีแต่หน้าท้องค่ะ ที่แบนราบมีกล้าม จนเพื่อนๆอิดฉา เอวคอดด้วยค่ะ
เวลาแต่งตัว ใส่เสื้อโชว์เอวนี่เกิดมาก แต่ขาสั้นใส่ไม่สวยเลย เตี้ยด้วยต้นขาใหญ่ยิ่งดูขาสั้นไปอีก
ไม่บาล้านกับช่วงบนเลย มีปัญหาที่ใต้ก้นด้วยไขมันใต้ก้นที่ดูเหมือนคนแก่เลย><เราก็สควอทนะ แต่เดือนที่สองเราเน้น fat burn รัวๆเลย อยากรีดไขมันออก
แต่ทำไมน้ำหนักเราไม่ลงเลยค่ะ มีดีแค่เอวจิงๆ ท้อออออออออออ นอนไม่หลับ. ตัวเลขบนตาชั่ง หลอนนเลย
ออกกำลังกายติดต่อกันเลยนะ มันน่าจะลงบ้างสิ เพื่อนเราบอกว่า ตั้งแต่หัวลงมาถึงตูดนี่ เพอเฟคมากเลย(ถึงแม้แขนจะยังไม่เล็กกระชับแต่รวมๆแล้ว
ดูดีเลยล่ะ ยกเว้นขา ไปตัดขาทิ้งเถอะ) T^T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่