คิดอยากขายเครื่องดื่มและขนมหวานค่ะ
ถ้าค่าเช่า น้ำ+ไฟ 4,000/เดือน
ค่าแรง วันละ200บาท
น้ำแข็งวันละ30บาท
ขนมหวานราคาถ้วยละ20บาท ต้นทุนเฉลี่ย 13บาท/ถ้วย
เครื่องดื่ม แก้วละ25บาท ต้นทุนเฉลี่ย 12.50บาท/แก้ว
แบบนี้มีวิธีคิดจุดคุ้มทุนต่อวันและกำไรต่อวันยังไงบ้างคะ
อยากหัดทำธุรกิจเล็กๆ งานประจำเงินเดือนไม่พอใช้เลยยยย
รบกวนช่วยแนะนำวิธีคิดกำไรและจุดคุ้มทุนธุรกิจเครื่องดื่มให้ทีค่ะ
ถ้าค่าเช่า น้ำ+ไฟ 4,000/เดือน
ค่าแรง วันละ200บาท
น้ำแข็งวันละ30บาท
ขนมหวานราคาถ้วยละ20บาท ต้นทุนเฉลี่ย 13บาท/ถ้วย
เครื่องดื่ม แก้วละ25บาท ต้นทุนเฉลี่ย 12.50บาท/แก้ว
แบบนี้มีวิธีคิดจุดคุ้มทุนต่อวันและกำไรต่อวันยังไงบ้างคะ
อยากหัดทำธุรกิจเล็กๆ งานประจำเงินเดือนไม่พอใช้เลยยยย