ทำที่ยกน้ำหนัก ดรัมเบล บาร์เบล ง่ายๆ 🙌🐴📚

กระทู้สนทนา
ครับสำหรับเพื่อนๆ ที่อยากออกกำลังกายนะครับ ก็คงอยากจะมีอุปกรณ์ดีๆไว้ใช้ในการออกกำลังกาย  
แต่งบน้อยหรือไม่สามารถไปซื้อได้ 😂     ผมก็เลยเอาวิธีทำมาฝากกัน นะ 😀😀

บาร์เบล

อุปกรณ์ หลักๆครับ      เลื่อย        ท่อขนาดพอเหมาะกับน้ำหนัก     น้ำ 8 ขวดขนาดเท่ากัน       สก็อตเทป

วัดขนาดดูตำแหน่งให้ดี ให้พอเหมาะระหว่างมือทั้งสอง

มัดขวดน้ำรวมกัน ข้างละ 4 ขวด

แล้วเอาท่อเสียบตรงกลางคับ พันสก็อตเทปให้แน่นหนา  อีกข้างก็ทำเหมือนกันครับ
ก็ได้บาร์เบลแล้วคับ😊😊😊😀

อันนี้มีดรัมเบลมาด้วย ก็ทำเหมือนบาร์เบล แต่ขนาดเล็กกว่า  ก็ออกกำลังได้เหมือน
บาร์เบล  10 กิโลกรัมขวดน้ำขนาด 1.6 ลิตร   ดรัมเบล  5 กิโลกรัมขวดน้ำ 600 มิลลิลิตร

ส่วนนี้ก้็ได้มาจากอุปกรณ์ที่ทำขึ้นครับ  ขอให้เพื่อนๆมีความสุข สนุกในการออกกำลังกายนะคับ  
ใครมีอะไรดีๆ ก็บอกกันด้วยละขอบคุณครับ 😄😄😄😄😆😇
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่