100ปี คุณเล็ก วิริยะพันธุ์ เมืองโบราณ..

กระทู้สนทนา
ผมเก็บภาพมาฝากครับ ทางเมืองโบราณเปิดให้เข้าชมฟรี3วัน เสาร์-จันทร์ ผมไปวันสุท้าย กะว่าคนคงน้อยหน่อย ... แต่ผิดคาด
ผมไปถึงตอนบ่ายๆ เช่าจักรยานขี่ตลอนทั้งบ่ายเพราะอากาศไม่ร้อน.. รอจนเย็น ก็มาเก็บมุมมหาชนครับ..

ผมถามคนจุดพลุตอนบ่าย ได้ความว่าจุดพลุตอนทุ่มนึง จึงมาหามุมเก็บพลุ.... เก็บแสงทไวไลท์แล้วก็รอจนทุ่มครึ่ง ได้ยินไกลๆแต่ไม่เห็นพลุ ...

เลยคิดว่าคงไม่มีแล้วกลับดีกว่า ขากลับแวะเก็บแสงไฟมุมมหาชนอีกสักหน่อยครับ..

เดินอ้อมมาอีกทิศ ได้ยินยามพูดเสียงดังว่า.. ท่านใดจะถ่ายพลุให้หันไปทางนครศรีธรรมราช พร้อมชี้บอกทิศ.. สิ้นเสียงยาม ก็ได้ยินเสียงพลุทันที ผมรีบตั้งกล้อง หามุม.. เลยได้มาไม่กี่ภาพครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมภาพครับ.. ยิ้ม

เมืองโบราณ...เป็นสถานที่ฝึกหัดถ่ายภาพของใครหลายๆคน... รวมถึงตัวผมด้วย
ความคิดผม ที่นี่มีซัปเจคให้ถ่ายมาก แต่ถ่ายให้สวยยาก เนื่องจากถูกบดบังหรือถูกรบกวนด้วยสิ่งปลูกสร้างใกล้ๆและต้นไม้ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview