รบกวนขอรายละเอียดการจ้างแรงงานต่างด้าวครับ

กระทู้คำถาม
ข้อมูลนายจ้าง

เปิดร้านอาหาร และ อาหารตามสั่ง  ตั้งแต่ 07.00 - 20.00 น.

มีลูกจ้างทั้งไทยและ ต่างด้าวรวม 15 คน

เจ้าของเดิมเป็นญาติผู้ใหญ่ผมเอง เคยขอโควต้าแต่เป็นในนาม บุคคลธรรมดา ต่อมา ท่านอายุมากขึ้น
ลูกหลานจึง มาจดทะเบียนเป็น ห้างหุ้นส่วนจำกัด

แรงงานต่างด้าวมี ราวๆ สิบกว่าคน มีใบอนุญาต บ้างไม่มี บางคน ขึ้นกับ นายจ้างเดิม แต่มาทำงานที่นี่

หลักฐานที่เตรียมแล้ว

1 หนังสือรับรองการจดทะเบียน นิติ บุคคล
2 ใบสำเนาภาษีมูลค่าเพิ่ม ภพ 20  
3 หนังสือมอบอำนาจ ให้ คนอื่นไปทำแทน

คำถามที่รบกวนถาม

1 ทาง นายจ้าง ต้องไป ขอโควต้า ก่อนใข่หรือไม่ครับ
2 หลักฐานที่ต้องนำไป มีอะไรเพิ่มบ้าง
3 ข้อมูลที่ต้องใช้เอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้างครับ

4 ลูกจ้าง ที่มีอยู่ ต้องไป ขึ้นทะเบียนก่อนหรือ ต้องรอให้ทางนายจ้าง ได้โควต้าก่อนครับ

ปล ต้องไปทำที่ ศูนย์บริการเบ็ดเสร็จที่ สวนลุมฯ ครับ

หมายเหตุ โทรถามสายด่วน ไม่ติดมา สามวันแล้วครับ

ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่