ขอความกระจ่างเรื่องการจ้างงานต่างด้าว

คำว่าผิดนายจ้างคือ แรงงานลงทำงานที่ใดให้ยึดชื่อบริษัทที่ทะเบียนลูกจ้างถูกต้องมั๊ยครับ ไม่ใช่ยึดชื่อบุคคล สมมุติผมจ้างงานแรงงานต่างด้าว1คน จดทะเบียนในนามบริษัทขายของก่อสร้าง แต่ผมก็มีชื่ออยู่บริษัทน้ำดื่ม และผมก็เลี่ยงเอาพนักงานต่างด้าวคนนี้มาทำงานที่บริษัทส่งน้ำทุกวัน แต่จริงๆแล้วพนักงานต่างด้าวคนนี้จดทะเบียนอยู่ทำงานก่อสร้าง แบบนี้เรียกผิดนายจ้าง ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่