ทำไงดีคะ กู้กยศ.ไม่ได้ TOT

คือว่าขอเกริ่นนิสสสนึง ตอนนี้อยู่ ปี1 (สดๆร้อนๆ) แล้วคือทางบ้างมีปัญหาเรื่องการเงินค่ะ (ปัญหามันอีรุงตุงนังมานานมาก)
พ่อเป็นข้าราชการ แม่เป็นแม่บ้าน รายได้ครอบครัวประมาณ 216,000 / ปี (แค่รายได้หนูก็กู้ไม่ได้แระ -*- )
แต่ทว่าาาาาาา ถึงแม้ว่าพ่อจะได้เงินเดือน 18,000 ก็เถอะ เขากูถูกหักแบบออโต้ด้วยนะ !! (คือพ่อหนูกู้ สหกรณ์ค่ะ ตอนนี้ก็หลายแสนอยู่ที่ค้างๆ) โดนหักเดือนละ 11,000 เพราะฉะนั้น เท่ากับว่า พ่อมีเงินเดือน 7,000 // แต่นี้ก้ยังไม่ได้หักหนี้สินที่นอกเหนือจากนี้ (ไม่ว่าจะ First Choice / อีออน / บลาๆ)

เข้าเรื่องแระ 555 ตามคุณสมบัติของผู้กู้ รายได้ผู้ปกครองต้องไม่เกิน 200,000 บาท/ปี แต่พ่อหนูโดนสหกรณ์หักออโต้เลยอ่ะ หนูยังพอมีโอกาสกู้อีกมั้ย ?
(เพราะ สลิปเงินเดือนของพ่อมันบอกว่า โดนหักนู่นหักนี่ พร้อมยอดเงินเดือนคงเหลือให้อีกเสร็จสรรพ)

ค่ะ ตามนั้น อมยิ้ม14

ยังไงก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่