ปวดก้นกบ ทรมานมากค่ะ

กระทู้คำถาม
เริ่มแรกเลยนะค่ะ ก่อนจะมาเป็นก้นกบ คือ เราปวดขาข้างขวามา ได้ 5 เดือนแล้วค่ะ  ปวดตั้งแต่เดือนธันวา ประมาณ วันที่ 18 19 20 มั้งนะค่ะ จำไม่ค่อยได้แล้ว ตอนนั้น ตื่นขึนมาก็มีอาการเจ็บ แล้วก็ยกขาขวาไม่ได้ วิ่งก็ไม่ได้ค่ะ วันนั้นที่เป็นครั้งแรกเราก็ไม่ได้ใส่ใจมันนะค่ะ เพราะวคิดว่าเดี๋ยวมันก็หาย จนผ่านไปได้เดือนหนึ่งมันก็ไม่หายค่ะ และสรุป คือเรา ไม่ได้วิ่งเลยยย T T  แล้วเราก็ไปหาคลินิก ใกล้ๆบ้าน หมอก็ เอกซ์เลย์ที่ขาขวาแต่ผลปรากฎก้อไม่เจออะไร และหมอก็ให้ยามากินค่ะ แล้วพอกินได้สัก วันหนึ่ง อาการก็ดีขึ้นค่ะ  จำได้ว่าตอนนั้นเรายังไปเล่นกระต่ายขาเดี่ยวกับเพื่อนอยู่เลย แต่ พอผ่านมาได้สักอาทิตย์ก็เป็นหมือนเดิมค่ะ -_-   เราก็เลนปล่อยเลยตามเลยเลย  จากนั้นมันก็ชินไปเองเลยค่ะ และบางครั้งรู้สึกอาการ มันจะดีขึ้นด้วย แต่พอมา ปลายเดือนกุมภา เราเริ่มปวดหลังบนก้นแล้วค่ะ จำได้เลยว่าปวด วันที่ 20 อ่าาา ร้องไห้ มันเริ่มปวดตอนช่วงเย็น ตอนที่เรา นั่งรถ รร. กลับบ้านมาค่ะ ตอนแรกคิดว่า เกิดจากนั่งเรียน 3 คาบติดกันโดยไม่ลุกไปไหนซะอีก  จากนั้นมันก็เริ่มปวดเป็นบางครั้งอ่ะค่ะ แล้วพอมา เดือน มีนา มันเป็นหนักขึ้นค่ะ  บางครั้งถึงกับทำเรานอนไม่หลับเลย แล้วเราก็ไปหา หมอ อีกทีค่ะ แต่ทีนี้ไม่ใช่คลินิกหรอก  แต่เป็นโรงบาล ค่ะ หมอที่ไปหาเป็นหมอ กระดูกเลยค่ะ  ไปเอกซ์เลย์แล้ว หมอบอกว่า กระดูก บนก้นเราอ่ะ มันไม่เชื่อมกับกระดูกข้างล่าง  แล้วหมอก็บอกว่า ยังไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัดว่า ที่กระดูกอีกท่อน หายไปเพาะอะไร ยังไงก็ต้องนัดมาเอกซ์เลย์คอมพิวเตอร์อีกที วันที่ 19 ถ้ามาไม่ได้สมารถเลื่อน วันนัดได้  พอกลับมาเราก็ลองพิมพ์อาการ ปวดหลัง ปวดขา ดู แล้วก็ไปเจออาการปวดก้นกบแหละค่ะ  และก็เลยได้รู้ว่าตัวเองน่าจะเป็นก้นกบ     อีกอย่าง..... ตอนนี้ก็เป็นหนักกว่าเดิมค่ะ มันจะเริ่มปวดในช่วงเย็นๆเป็นต้นไปค่ะ อาการ ปวดมันก็จะเจ็บ จิ๊ด บนก้นอ่ะค่ะ แบบ ทรมานมากอ่ะ  ตอนนอน ถ้าถามว่า นอนหลับไหม ? คือ เรานอนไม่หลับเลยค่ะ มันปวดจิ๊ด แล้วขาขวาก็ชาๆ อ่อนๆไงไม่รู้ ค่ะ เราทรมานมากถึงกับร้องไห้อ่ะ  แล้วอาการ แบบนี้ต้องผ่าตัดถึงจะหายใช้ไหมค่ะ คือ เราอยากหายเร็วๆอ่ะ ทุกวันนี้ พอตกดึกนอนไม่หลับตลอดดด ทรมานค่ะะะ เจ็บมากก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่