แอบชอบเทรนเนอร์ที่ Fitness First@Terminal 21 ทำไงดีครับ

ออกตัวก่อน เดี๋ยวจะจิ้นกันไปเอง ผมเป็น "ผู้ชาย" และก็ชอบ "ผู้หญิง" ปกติ ซึ่งคนที่ผมกำลังจะกล่าวถึงนี่ก็เป็น "ผู้หญิง"

ผมออกกำลังกายที่ Fitness First สาขานี้ประจำ และชอบออกกำลังด้วยตัวเอง ไม่ได้จ้างเทรนเนอร์ส่วนตัวแต่อย่างไร

เทรนเนอร์ที่นี่ก็เป็นผู้ชายซะส่วนใหญ่ ผู้หญิงมีไม่กี่คน และส่วนใหญ่จะแนวๆนักกีฬาซะมาก(ยกเว้นคุณผู้จัดการเทรนเนอร์)

แล้วเมื่อปลายๆปี ก็มีน้องๆมาฝึกงานที่สาขานี้(น่าจะเป็นนักศึกษาหรือไม่ก็เด้กพึ่งจบ) ก็เห็นน้องคนนึง น่ารักดี ไม่คิดว่าจะมาทำงานแนวๆกีฬาได้

แรกๆเธอก็ทำงานที่เคาเตอร์ check-in เธอก็ยิ้มให้ทุกทีที่ผม check-in ผมก็ยิ้มตอบ อันนี้คงเป็นมารยาทธรรมดา

แล้วเมื่อต้นปี เธอก็ผ่านการเทรน ได้เข้ามาเป็นเทรนเนอร์ประจำสาขานี้

ผมเลยได้เจอเธอบ่อยขึ้น เพราะเธอมาอยู่ส่วนที่เป็นเทรนเนอร์แล้ว

ผมยิ้มให้เธอทุกครั้งที่เจอหน้ากัน ผมมารอเข้าคลาสที่เธอสอน ถึงแม้ว่าเป็นคลาสที่ผมไม่ชอบเลย(เธอสอน Pilates แถมเป็นช่วงเช้าวันหยุดด้วย)

ผมควรจะเริ่มยังไงดีครับ ควรจ้างเธอเป็นเทรนเนอร์ประจำเลยดีมั้ย หรือยังไงดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่