อยากทราบวิธีเก็บกระเทียมสดที่ปอกเปลือกแล้ว???

กระทู้คำถาม
อยากจะรบกวนเรียนถามท่านผู้รู้ทั้งหลายว่า ผมชอบกินกระเทียมสดมากเพราะต้องการลดไขมันในเลือดก็เลยกินแต่มันจะลำบากเวลาที่จะกิน ผมเลยคิดว่าใช้วิธีปอกเปลือกให้เรียบร้อยก่อนแล้วเก็บใส่กระปุกกาแฟที่เป็นแบบอากาศเข้าไม่ได้แล้วเก็บไว้ในตู้เย็น ท่านคิดว่าจะอยู่ได้กี่วันครับเพราะกลัวมันจะเสียหรือขึ้นราครับ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับว่าควรจะทำอย่างไรกับกระเทียมที่ปอกแล้วจะเก็บอย่างไรให้มันอยู่ได้หลายๆวันครับ

ขอขอบพระคุณในทุกคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่