คนอ้วนควรใส่เดรสทรงไหนคะ (จะตัดเดรสใส่ไปงานแต่งเพื่อนค่ะ)

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ซื้อผ้ามาแล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าจะตัดทรงไหนให้เข้ากับหุ่นตัวเองดีน่ะค่ะ
ตอนแรกเลือกผ้าลายดอกมา เพราะชอบ
ก็ตั้งใจจะตัดเดรสแขนกุด คอเหลี่ยมธรรมดา
แต่กลัวว่าลายทั้งตัวนี่ใส่ไปแล้วจะยิ่งดูอ้วน เลยไปซื้อสีพื้นมาเพิ่ม
ทีนี้มีปัญหาเพิ่มมาคือ จะเล่นลายอะไรยังไงให้เข้ากันดี
สาวๆคนไหนมีแบบชุดหรือไอเดียดีๆ รบกวนแชร์ให้ดูหน่อยนะคะ

ที่ต้องตัดเองนี่คือหุ่นเราไม่มาตรฐาน หาซื้อเสื้อผ้าใส่ยากจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่