มาทำที่วางต้นไม้ งบน้อยๆในวันว่างๆกัน

1.หาอิฐมวลเบา3ก้อนขนาด60x20cm/หนา7cm  ราคาก้อนละ17-19บ.(แล้วแต่สถานที่) เอามาวางในมุนที่ชอบและสวยที่สุด
2.หาสีที่เหลือในบ้าน มาทาสีพื้น(ถ้าไม่มีซื้อร้านวัสดุก่อสร้างประมาณ100บ. กระป๋องเล็ก) รอให้แห็ง
3.วาดรูปอะไรที่เราคิดว่าเราวาดได้ วาดใส่ไปบนอิฐมวลเบาที่ทาสี รอให้แห้งแล้วจัดการหาต้นไม้มาวางให้สวยงาม
แค่นี้เราก็จะได้ที่วางต้นไม้ราคาถูกฝีมือของเราเองครับ

มีเพื่อนๆถามในการยึด ฐาน :  ถ้าใครตั้งบนพื้นดิน ก็ใช้ไม้ตอกรอบๆ อิฐมวลเบาส่วนที่เป็นฐาน รับรองว่าแข็งแรง(สังเกตุไม้ที่ผมตอกยึดเอาไว้นะครับ) ถ้าวางบนพื้นปูน การวางอิฐแบบนี้ แล้วเอาต้นไม้ที่มีน้ำหนักพอดี ก็สามารถตั้งได้ครับ เพราะจะมีการถ่ายเท น้ำหนักลงไปที่ฐาน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่