วิธีขจัดรังแควิธีไหนได้ผลที่สุดคะ

กระทู้คำถาม
เคยใช้แชมพูที่บอกว่าขจัดรังแคมาก็หลายยี่ห้อแล้วไม่ได้ผลเลย ทั้งสูตรที่บอกว่าขจัดได้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ก็ไม่ได้ผล
ใช้มะกรูดก็ไม่ได้ผล มีวิธีไหนที่ช่วยขจัดรังแคได้ผลจริงๆบ้างคะ และควรดูแลรักษาศีรษะยังไงให้ไม่มีรังแค
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 63
เพิ่งเห็นว่ายังมีคนเข้ามาตอบ งั้นเดี๋ยวเราจะมาอัพเดทให้ฟังนะคะ
ตอนนี้รังแคหายสนิทแล้ว หลังจากใช้มาหลายวิธีหลายแชมพูแล้วไม่ได้ผล
วันนึงบังเอิญไปเจอแชมพูคลินิคเคลียร์สีชมพูกลิ่นซากุระมันลดราคาพอดีเลยเอามาลอง
ปรากฏว่าอาทิตย์เดียวเห็นผลทันทีเลยค่ะ ใช้ต่อเนื่องไม่ถึงเดือนรังแคหายสนิท
เราใช้แค่แชมพูนะคะ ไม่ใช้ครีมนวดหรือทรีทเมนท์อย่างอื่นเลย
ที่สำคัญที่สุดคือห้ามเกาห้ามแกะหัวเด็ดขาด อันนี้สังเกตจากที่เป็นมา ยิ่งเราเกามันยิ่งเป็นแล้วก็ลามมากขึ้นด้วย
เวลาสระผมก็จะเน้นให้แชมพูโดนหนังศีรษะเรามากที่สุด แล้วปล่อยไว้ซักประมาณ 1-2 นาทีให้แชมพูมันซึมลง
เท่านี้แหละค่ะไม่ได้ทำอะไรมากกว่านี้เลย อาจเป็นเพราะเราถูกกับแชมพูนี้ก็ได้ เพราะลองมาเกือบหมดตลาดแล้วก็ไม่หาย
ฉะนั้นถ้าใครเป็นก็ลองเปลี่ยนแชมพูไปเรื่อยๆค่ะ ถ้าแชมพูนั้นมันได้ผลกับเรา 2-3 ครั้งก็เห็นผลแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่