ขอวิธีดูแลเส้นผมค่ะ ปล.ตอนนี้ผมแย่มากๆ pleaseeeeไหว้ละค่ะ

สวัสดีค่ะ
คือว่าตอนนี้อาจจะเป็นช่วงที่แย่ที่สุดของผมเราเลยก็ว่าได้ค่ะ คือสาเหตุมันมากจากการทำสีผม ช่วงนี้เราทำติดๆกันประมาณสามรอบค่ะ มันเลยแห้งและกรอบมาก มีแตกปลายด้วย

ซึ่งเมื่อก่อน(ก่อนทำสี)ผมเราโอเคมาก ไม่แห้ง ไม่แตก นุ่มนิ่ม แถมยังเงางาม สรุปว่าเมื่อก่อนผมสวย(เค้าว่ากัน)
และตอนนี้เราอยู่ในที่ๆอาศเย็นและแห้งมาก ทำให้มีความจำเป็นที่จะต้องใช้น้ำอุ่นในการอาบน้ำสระผม มันก็เลยยิ่งแห้ง แล้วยังจะไดร์เป่าผมอีก

เคยได้ยินค่ะว่าเป่าผมด้วยลมร้อนตอนผมเปียกจะยิ่งทำให้ผมแห้ง? แล้วตอนสระผมจะหวีไปสระผมไปไม่ได้หรอคะ? ตอนเช็ดผมห้ามเอาผ้ามาขยี้ๆหรือเปล่าคะ?

แต่พยายามดูแลวเส้นผมเต็มที่ค่ะ ทั้งใช้เซรั่มปลายผม แล้วก็มีฉีดเป็นสเปรย์บำรุงผม(ที่สำหรับผมทำสี) ตอนหลังสระผมก็ให้ครีมนวดทิ้งไว้สักสองสามนาที แล้วยังมีทรีตเม้นต์อาทิตย์ละครั้งด้วยค่ะ ยาสระผมที่เลือกใช้ก็เลือกแบบสำหรับผมแห้ง

สภาพผมเราเป็นคนผมมันมากๆเลยค่ะต้องสระทุกวันไม่งั้นจะดูซกมกมากกก แต่ปลายแห้งเอาๆ เฮ้ออ~

สรุปคือพยายามดูแลมันดีๆแล้วนะคะ หรือว่าวิธีเหล่านี้ยังไม่พอเอ่ย?
ยังไงเราขอรบกวนแนะนำวิธีที่ถูกต้องหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ^_^

อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะคะ คือผมล่วงเยอะมากๆๆด้วย ใครพอจะแนะนำผลิตภัณฑ์ได้บ้างคะ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่