รบกวนสอบถามค่าครองชีพในออสเตรเลียค่ะ

พอดีเราหางานแล้วไปเจอของบริษัทหนึ่งที่เสนองานตรงกับสายงานที่เราเคยทำอยู่

แล้วทางบริษัทเสนอเงินเดือนที่ประมาณ 100,000 บาท/เดือน ค่ะ ตำแหน่งผู้ช่วยผู้จัดการ

เราเลยอยากทราบว่า

1.เงินเดือนประมาณนี้เพียงพอต่อการยังชีพในประเทศออสเตรเลียหรือเปล่าคะ

2.ในตำแหน่งผู้ช่วยผู้จัดการ (สายเกษตร) ถือว่ากำลังดีหรือเปล่าคะ  เรามีประสบการณ์งานด้านนี้ 10 ปี ค่ะ

คือตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะออกจากที่ทำงานเก่าน่ะค่ะ  พอดีมาเจองานตรงสาย  แต่ไม่ทราบเรื่องค่าครองชีพของออสเตรเลียเลย

ขอบคุณเพื่อนๆ ล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่